Có cần bổ xung thịt tươi cho Hamster?

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi hutaph, 4/9/08.

1. hutaph

hutaph Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghe nói dòng hamster syrian (bear) là dòng ăn thịt. Vậy mình có nên thỉnh thoảng bổ sung một ít thịt bò tươi xay nhuyễn vào khẩu phần ăn của ham không các bạn?

2. Dracula return

Dracula return Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    mình hay cho mấy chú hams đủ loại ăn thạch sùng, dế, châu chấu và sâu gao đó bạn, thấy mấy e nó có vẻ khoái khẩu đồ tươi

3. ku Gin

ku Gin Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn chỉ cần cho các bé ăn côn trùng sống là đủ cung cấp dinh dưỡng cho bé rồi đó!

4. hutaph

hutaph Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi! Vậy tìm mấy thứ côn trùng đó ở đâu? Và có cần phải chế biến hay... bóp chết nó trước khi cho hamster ăn không?

5. ku Gin

ku Gin Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra cửa hàng bán chim thiếu gì. Cao cấp hơn bạn cho bé ăn superworm của cá rồng đó. Bảo đảm bé sẽ tròn! Bạn không cần phải bóp chết làm gì, cứ cho ăn sống thôi là được.

6. antiloving

antiloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình chưa cho ăn thịt sống bao giờ, chỉ cho ăn phômai thui ! thường thì cho ăn dưa leo, ngủ cốc ...

7. Silent storm

Silent storm Member

Thích đã nhận:
    0
    Tùy bạn thôi, cho ham ăn thịt sống có mùi máu tươi sẽ làm ham trở nên hung hãn hơn. Tất nhiên là tùy từng bé. Tuy nhiên hầu hết những người nuôi ham có kinh nghiệm đều ko bao giờ cho ham ăn thức ăn chưa qua chế biến, thức ăn có mùi tanh và thức ăn chứa quá nhiều đường hay muối.
    1 điều nữa là sâu qui làm thức ăn cho chim là loài sâu có thể ăn thịt. Nếu đĩa sâu cho vào chuồng ham thì sáng hôm sau bạn có thể nhận đc 1 bộ xương ham đẹp mắt đó.

8. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tưởng tượng 1 đàn sâu bám trên người con chuột mà ăn thịt đã lạnh hết sống lưng .