cỏ cây thì ít cá cũng không...hồ đầu tiên của em

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi lamtan, 24/7/08.

1. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    từ hồ nuôi cá la hán chuyển qua tập sự làm hồ thủy sinh...mới setup 3 ngày à...còn thiếu kinh nghiệm và thiếu thốn nhiều thứ lắm...Nay em up hình lên cho anh em 4r bình phẩm và góp ý cho hồ đầu tiên của em đỡ xấu hơn....

đây là toàn cảnh em nó

còn này là góc bên phải em nó...

http://farm4.static.flickr.com/3235/2696819465_ef3009d35c.jpg?v=0

hix bên trái thì chưa tìm được lũa nên nó trống ....

2. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Còn quá ít cây nên chưa nói đc gì .Bạn dùng lọc hồ cá thì cho nó thấp thấp xuống tý nữa cho cây che đi trông đỡ xấu, về lâu dài nên làm lọc ngoài tự chế ,lọc này ko dùng cho hồ thủy sinh đc.Phông đằng sau dán vào chứ để nhìn vệt bẩn đen đen phản cảm quá,lá cây rụng vớt bớt đi bạn ah. Nếu chưa tìm đc đá và lũa thì làm ít cây cắt cắm cho đỡ trống, chơi theo kiểu toàn lớp cây cho nó có màu sắc, mình còn dư ít la hán xanh với 1 mớ diệp tài hồng lá kim, có cần thì ghé mình mà lấy, ngâm nước cả tuần chắc vẫn trồng đc.Mình ở Bình thạnh , chợ Văn Thánh.

3. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Bạn cho thông số của hồ lun đi bạn, mới làm mà nước trong vậy là cũng ok òi mua thêm cây với đá về setup thêm chứ nền trắng bóc thế này bỏ lũa vào e hok hợp bạn làm típ òi up lên cho a e coi típ nhé ^^

4. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    trước tiên cảm ơn bạn đã có lòng tốt chia sẽ....:x..Mình cũng làm lọc ngoài rồi nhưng thấy nó yế quá nên chưa đưa vào sử dụng vì hồ mới làm mà... còn cái phong ở đằng sau mới dán nên vẫn còn hơi chưa có thời gian chích nó xì nữa...:(....Cảm ơn bạn đã góp ý...mình sẽ bỏ đá vào...

hồ của mình là 60x40x40 nước trong như vậy là mình bỏ nữa bịch aqua giá 5k có bán ở nguyễn thông đó bạn....cảm ơn bạn đã góp ý.

5. hunghungbeta

hunghungbeta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bụi rong đuôi chso anh nên bỏ ra phía sau đi anh ạ, phía trước thêm mấy khóm trân châu thường nữa, đặt vào 1 cục đá hay khúc lũa cột rêu, trồng them n` cây hơn==> là ok thui

6. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Rải cát trắng sau này rất cực .

7. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bước đầu nước trong ổn dần, nhìn thấy thiếu sáng mà mấy cây màu đỏ nó cần nhiều không đủ nó mất đỏ, bố cục lại chút đi cây cao trồng sau góc nghe hợp lý hơn, chờ nước thật ổn hãy thả mấy chú cá cho sinh động. chúc nay mai hồ đẹp hơn !

8. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ em dùng 2 bóng diện9 quan mà anh...chắc do hộp lộc che khuất phía sau...

9. chabumkun

chabumkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,186
    Nhìn hồ bạn mình liên tưởng đến miền Trung gió lào cát trắng, cây cối lưa thưa...Gắng trồng thêm một ít cây nữa đi bạn. Chắc sẽ đẹp thui.

10. Teddy

Teddy Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ này mình thấy nhìn thoải mái ,tuy chưa được rành rẽ lắm nhưng nhìn vào có cảm giác thích , tạo cảm giác không gian tốt nữa !
    Theo Teddy nên trồng sát mặt kính phải cây cao , và thấp dần ra ngoài và về phía con dốc . Các cây cao dồn vào hậu cảnh và sát mặt phải , từ trung cảnh đi ra về phía con dốc thì cho thấp từ từ , cuối cùng là một ít cây sát nền . Sẽ giữ được tầm không gian rộng thoải mái mắt như hiện nay .
    Nên lôi bụi cỏ giữa hồ ra đặt vào chỗ góc phải của bụi rong tiền cảnh . Tìm cây tiền cảnh thấp thay vào chỗ bụi cỏ đó .
    Đây chỉ là ý riêng của mình , mong bạn có một hồ dễ thương !

11. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Cây cối còn lưa thưa quá chưa lên hình hài được, bạn rải cát trắng thì nên khoanh vùng chứ như thế sau này vệ sinh rất mệt đấy. Nếu ko chê ít thì qua mình còn bao nhiêu cây hốt bấy nhiêu ^_^

12. duongthai

duongthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ của bạn chưa có bố cục rõ ràng cây cối còn ít quá ,lên đầu tư thêm cây vào hồ , bỏ vào hồ thêm mấy hòn đá nữa là ok, chúc bạn thành công...

13. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ mới có 3 ngày mà nên cây CCN chưa có mọc lên đó....em tính cho CCN bò trên cái đồi cao đó...kiếm mấy cục đá mà kô bit kiếm ở đâu....