Có chú gà cùi của ông anh úp lên để các bác cho ít gạch để xây chuồng:

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Thanh Ninh Bình, 23/8/13.

1. Thanh Ninh Bình

Thanh Ninh Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--> Có chú gà cùi của ông anh úp lên để các bác cho ít gạch để xây chuồng:
    Đây là chú gà của ông anh đang nuôi làm cảnh, chú này có xuất xứ từ vùng Sơn La, hiện nay chú ta rất rạn người, các bác đánh giá giùm em xem nó có bao nhiêu phần trăm máu rừng và có thể làm mồi được không ạ :confused:.
    Chân dung em nó đây:

Các bác cứ gạch đá thoải mái nhé :applause: :applause: :applause:.
    <!--[if !mso]><object classid="clsid:38481807-CA0E-42D2-BF39-B33AF135CC4D" id=ieooui></object> <style> st1\:*{behavior:url(#ieooui) } </style> <![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman";} </style> <![endif]-->

2. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Hii Bác...cựa dài khiếp thế Bác ơi,em e rằng bổi về không nhám đá thôi.Em cũng chúc gà Bác có nhiều clip thu phục grr nha

Thanh Ninh Bình thích bài này.
  3. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    A thanhninhbinh cho clip đi a màu lông đẹp quá xá va móng chân qua khũng va e này già quá sợ đi đánh gà rừng ít chạy.

4. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Con này già quá rồi, gà bổi không dám chạy đâu Thanh ơn, kiếm con khác tơ hơn mà chơi. Thân

5. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Nếu con này cựa dài bác cứ kêu một người cầm chân con gà bác lấy dây đàn kéo qua kéo lại vài cái là cái cựa dài kia đứt thôi, bác cắt ngắn tùy ý bác, bảo đảm cắt không chảy máu đâu nhé, cắt xong bác lấy mảnh vở thủy tinh cà ngay đầu cự cắt cho nhọn nhìn giống gà tơ ngay thôi, gatrect chơi gà nòi, gà đá làm vậy thường xuyên mà không sao, gửi bác tham khảo

Last edited: 23/8/13
  6. Thanh Ninh Bình

Thích đã nhận:
    488
    Cũng muốn tìm một con gà tơ hơn nhưng khó quá bác ạ. Em có nhờ Anh TBL tìm hộ nhưng vận chuyển ra khó quá bác ạ. Dạo này bác có thu phục được được em gáy bổi nào hay không bác?

loc ct thích bài này.
  7. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Gà đẹp đó a Thanh, nhưng hơi già rồi làm mồi thì ko chơi được lâu nữa. Bác cố kiếm 1 e tơ, năm tới làm mồi lên TQ giao lưu đi.

8. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Con này của bác già rồi , ra rừng gà bổi chạy mất dép không giám tới gần đâu ,kết bộ lông của chú nó quá , lông mượt và đẹp ghê. Bác chịu khó đi kiếm gà tơ về huấn luyện thôi , bác ở gần rừng cúc phương nho quan NB lên đó kiếm cũng dễ thôi mà .

9. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Theo mình không phải là gà già hay tơ mới dễ bắt bổi và càng không phải là cự dài cưa cựa đi để làm gà tơ là bắt được bổi, cái quan trọng là cách bắt bổi của con gà mồi và thời gian bẫy. Một con gà mồi hay dụ bổi theo trình tự: 1. gáy cho bổi chạy về; 2. vỗ cánh đấu với bổi; 3. tục mái và gà mồi đặc biệt gà đừng giật giây cắm (nếu mà trường hợp gà bổi không đá mà quay mặt đi thì mình phải xài tới còi thổi gà mái). Còn không các bác cứ đánh vào buổi chiều tối ở địa bằng của gà bổi, cách này xác xuất bắt bổi rất cao, cao hơn sáng sớm. Con gà rừng rất là cao thượng, nếu con gà mồi yếu thế hơn nó sẽ bỏ đi và không đá lại (Phạm Nhật có một vài chia sẽ, nếu có mạo phạm các bác thì cho mình xin lỗi và mong các bác góp ý để Phạm Nhật còn học hỏi). Cảm ơn!

10. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Ý kiến Bác rất hay,rất có ích.Em cũng thích đánh lúc chiều tối tại nơi gà rừng ngủ.

Thanh Ninh Bình and nguyenktcn like this.
  11. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    Con này khong biet lai gà gì mà ngón chân dài thế, Con này chắc phải 3 mùa rồi phải Ko chủ thớt, theo Mình con này chắc 25% máu rừng

12. Thanh Ninh Bình

Thích đã nhận:
    488
    Tôi cũng không rõ nữa bác ạ. Con này được người dân tộc trên sơn la bẫy được về họ nuôi hơn một năm. Về nhà mình ở được 2 năm nữa. Về nhà nó gáy suốt & rất hay đánh người.

GHT thích bài này.
  13. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Từ ngày chơi gà, cu cò hơi bỏ bê một chút. Cũng bắt được vài em bổi nhưng chẳng có con nào hay cả. Vừa qua tôi có gửi cho ông cụ nhà tôi bên nam định một bầy gà con, hôm rồi đi họp ngoài hà nội có ghé qua nhà thăm cụ thấy có bốn con trống đang tập gáy, khả năng ra giêng là chơi được. Bổn gà này tôi tuyển khá kỹ, con mồi tôi dang chơi là con bố chúng nó đi đánh thấy bổi cũng chạy lắm . Nếu có điều kiện qua nam định thì ghé nhà cụ chơi, thấy con nào được nói cụ nhượng lại cho mà làm mồi. Khi nào có dịp vô sg nhớ alo cafe nhé. Thân

Last edited: 28/8/13
    Thanh Ninh Bình and GHT like this.
  14. Thanh Ninh Bình

Thích đã nhận:
    488
    Vâng cảm ơn bác, em sẽ sớm sang thăm cụ. Khi nào vào sg em sẽ alô cho bác.

loc ct thích bài này.
  15. hoanhhoach

hoanhhoach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    gả đẹp.có ae nào quay cái clip bẫy k.up lên cho mình xem với thanks!!!!

16. Thanh Ninh Bình

Thích đã nhận:
    488
    Vâng cảm ơn bác, em sẽ sớm sang thăm cụ. Khi nào vào sg em sẽ alô cho bác.

17. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Chưa tới mùa sao có clip được hả bác, năm nay mình sẽ làm clip bẫy gà! he he.

AKAY_QNINH thích bài này.