Có clip post cho mọi người xem cho vui!!

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi minhchinhhp, 27/12/10.

1. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Dọn dẹp 1 lúc buồn buồn mang mấy con chim nhà ra cho nó chửi nhau cho nó rôm rả, nhiệt độ lên cao quá dù trời hơi lạnh 1 tí nên em cũng quẫn trí thả luôn em Bắc 2 mùa (lông lá đc khoảng 80%) ra cho nó vui....hi hi:devil:

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/KEositD-Hpg?hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

Các bác băm chặt thoải mái ạ!!

thanhhd, bemaap, tthanhphong and 10 others like this.
  2. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Clip ngắn quá ,dàn chim của bạn mình vẫn chưa thấy đc nghe tiếng ché của con chim nào cả .Chắc toàn chim nhà anh nhường em,em cũng nhường anh nên ko tên nào chịu ché hết :D .Bạn có không gian để chơi chim thoải mái thích thật đấy,xin cảm ơn và chúc mừng bạn nhé ! :applause:

Last edited: 27/12/10
    minhchinhhp thích bài này.
  3. minhchinhhp

Thích đã nhận:
    321
    cảm ơn bác!! Chim em tuổi lồng còn ít nên phong độ thất thường (nhiệt độ ngoài trời khoàng 14-15 độ-cũng may là có tí nắng) nên khi kè chim ché ko nhiều và lúc quay thì nó ko ché, lúc nó ché thì em lại ko biết quay :)) .....em đang cố gắng chăm bẵm để mấy em nó đẹp hơn, chơi tốt hơn!! Cũng may còn có cái sân khảong 4m2 để thi thoảng thả mấy em nó ra dạo chơi cho vui nên không khí cũng đỡ căng thẳng bác ạ...hi hi

ÂuSìGòn and ken_vill like this.
  4. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    con trong lồng vuông đá hay quá ,nó mà bu lồng chắc mất nhiều lông với con chim ngoài ......chào anh

5. minhchinhhp

Thích đã nhận:
    321
    Em trong lồng là em mồi mình hay đi bẫy, em nó dở dở làm sao ý :( chim ngoài mà bám mé lồng thì em nó chỉ đứng im ở cầu hót chứ ko đá, cứ khi nào bôỉ bám trực diện lồng hướng lên cầu tử thì em nó mới tiếp chiêu, và khi dính rồi thì tha hồ mà can....[-([-(

Hôm nay học về, lại thả em nó ra sân chơi cho vui...hi hi...ko biết đôi này có nuôi đẻ đc ko các bác nhi ....các em nó đến tuổi cặp kê hết cả rồi đấy ạ!! (mỗi tội chưa ý kiến ý cò gì với nhau cả..hic hic)

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/qIVD1nPMy5c?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/qIVD1nPMy5c?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

cảm ơn mọi người xem bài!!

bilshu, thanhhd, PHIOMON and 2 others like this.
  6. tieungaogiangho

tieungaogiangho Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Bác cho hỏi thêm là với em bắc 2 mùa sau khi thả ra muốn thu phục về trại thì làm kiểu gì hả bác ? Đưa lồng kề trước mặt là tự nó nhảy vào à ?

7. minhchinhhp

Thích đã nhận:
    321
    Hi, em này của mình khi nào muốn cho nó vào lồng thì phải treo lồng 1 em trống khác lên cho nó bám lồng đấu, khi đấu nó say thì mình mở sẵn cửa lồng của nó, ép nó vào khoảng trống của cửa rồi đóng cửa lại, hoặc ko thì cứ treo lồng lên dàn, ngồi đợi em nó đói là em nó tự chui vào...chứ lùa thì ko dám vì đang đấu mình đuổi ko sao, chứ ko đấu mà đuổi thì sợ mất lắm bác ạ...hì hì

PHIOMON and ken_vill like this.
  8. Chu Tước

Chu Tước Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình rất thích nuôi như bạn, thả ra mà chim không bay chỉ quanh q8a63n trong nah2 như vầy. Bạn có cách nào không chỉ mình với.

9. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    nhớ ko nhầm bác này có e mào lân rất đẹp

10. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    mình thì cứ ra cái là mất luôn vừa mất com huế bắt của anh mạnh khâm thiên xong hôm kia lại sổng mất con 3 năm lồng nữa cuối năm rồi mà đen quá tổn thất nặng nề ước gì con nào của mình thả ra vẫn quanh quẩn ở nhà như vậy