Có con chim mời các bác chém gió

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi daigiabaoloc, 2/10/12.

1. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Lâu quá rồi không lên tham gia cùng các bác, hôm nay mói có thời gian, hôm nay có con bổi em muốn tập nó lên mồi mà không biết nó chơi thế nào, em cứ cho đại nó vào lồng bẫy để xem nó ra sao, nhờ các bác phán dùm cho em một quẻ.

hhhnam, neuvaisau, dong_pham and 23 others like this.
  2. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Em chẳng bít gì, nhưng thấy em này gáy dài như đội mũ be rê vậy. Nói chung là không thích!

hungvcb, BigBird and NHAT DUY TH like this.
  3. trantuananhnb

trantuananhnb Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Trông cũng có vẻ đấy/ Nhưng bác phải up Cái Clip.... Thì mói biết được như thế nào ......................................

hungvcb thích bài này.
  4. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Các bác thông cảm, em không biết làm clip cho em nó như thế nào cả nên mới nhờ các bác, nếu được nghe giọng em nó rồi thì em cũng không phải nhờ đến các bác. hehe

5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    thổ rền thổ sấm cu rất hay chúc mừng nhe...kèm lèo dày...con này sát bổi ah...con này mà chơi cái đầu xà nữa thì đẹp đầu hơi to chậm rút nó phải chơi 15 phút nó mới nóng nếu con nào yếu hậu thì nằm chèm bẹp luôn=))...may cho bác con này có cặp cán tốt...

Last edited: 3/10/12
    cucunghia, hhhnam, dong_pham and 11 others like this.
  6. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Hiiiiiiiiii Cảm ơn bác Phi, thấy bác nhận xét về nó như vậy em vui quá, nhưng em không biết bác nhìn điểm gì mà cho rằng nó sát bổi? hiiiiiiii

7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    he he bác giả bộ hoài...em k nói đâu...mà sát bổi dữ mới tính nhé chứ bổi thường mà bắt liền liền thì em không tính đâu em chỉ gọi là may bổi hehe...thui em nói luôn có gì ae tham gia cho vui nhe chứ em cũng chưa có nhiều thực tế chỉ cảm nhân thui...chỉ mắt, mỏ và cặp mắt nó có sát khí

Last edited: 3/10/12
  8. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    hiiiiiiiiiiiii bác kinh nghiệm đầy mình rồi sao em dám qua mắt bác được. em phải thừa nhận bác nhìn chuẩn được 90% rồi, cũng may mắn nó đã bắt được 8con rồi, trong só đó có 3 con gù cứng. mà con này nó chơi cũng ưng cái bụng của em, đúng là nó chậm rút thật, nhưng khi nó rút rồi thì mình chỉ còn cách chuẩn bị túi rút thôi. hiiiiiiiiii hôm qua nó bắt một con khi trời đang mưa, em không chủ ý cho nó bắt mà bổi vẫn bay vào xin chết, trời mưa không chụp được hình, chứ thế đánh đó thì chẳng ai nghĩ là nó sẽ nhảy . hiiiiiiiiiiiiiii

9. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    con này gáy thổ .nước hậu tốt .gù thì ko chê được .nhưng nó ko liền kèo phải ko bác.em này mới tập mà bắt được 8 con bổi rồi thì quá sát bổi. thành mồi chai thì bác tha hồ chọn bổi nuôi.chúc mừng bác.

10. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Cứng gù, hậu tốt, gù ép , gù siết chắc phê lòi hả bác Tùng, bài bản thì cứ nói là dày dằn dặt, chúc mừng bác Tùng nhé, nhưng sao em vẫn cảm giác khi mới treo lên thì nó chơi hơi lơi tí, hơi chậm, nhưng mà chắc ! Chúc mừng bác ! Em là em kết bộ quy với cái mỏ của nó á bác Tùng !

11. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Bữa nay nhìn lại thấy em nó chuẩn quá chú Tùng . nhìn nhác nhác giống con đứt dây gù của anh nhưng cườm cao hơn ,con naỳ giọng hạp bổi . ráng tập hết mùa là chơi được rồi . bây giờ đừng ép nó bắt quá . kẻo hết chim ngoài ko có chỗ để tập mồi đâu . hi hi chúc mừng chú nhé

12. Nghe các bác nói em cũng muốn nuôi thử mà ko biết kiếm em bổi có tương lai bắt ở đâu, em thì ở HN ko biết có bác nào nhượng cho em 1 con bổi tương lai ko .... thanks các bác.

13. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    @@con này gáy thổ .nước hậu tốt .gù thì ko chê được .nhưng nó ko liền kèo phải ko bác.em này mới tập mà bắt được 8 con bổi rồi thì quá sát bổi. thành mồi chai thì bác tha hồ chọn bổi nuôi.chúc mừng bác.
    @@@ Cảm ơn bác minhxiro, em nó chưa chuẩn chim nhưng em nó cứ treo lên là gáy, đổi thế treo lên là gáy, mùa vừa rồi thì mới bắt được 7con, chưa thấy bỏ kèo nào bác ah.
    @@Cứng gù, hậu tốt, gù ép , gù siết chắc phê lòi hả bác Tùng, bài bản thì cứ nói là dày dằn dặt, chúc mừng bác Tùng nhé, nhưng sao em vẫn cảm giác khi mới treo lên thì nó chơi hơi lơi tí, hơi chậm, nhưng mà chắc ! Chúc mừng bác ! Em là em kết bộ quy với cái mỏ của nó á bác Tùng !
    Chú này chơi không lơi đâu bác Long ah, mở mồm là nó thúc ép con người ta rồi, nhạy xào lém đấy. hiiiiiiii còn về nước thì cứ gọi là TÊ TÊ....hiiiiiiiiiiiii hôm vừa rồi xuống công tác mà ko gặp được bác, tiếc quá.

14. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Hehehe...lần sau xuống nhớ alo cho em nhá bác, cafe tào lao cu cò chơi, em là em khoái cách chơi của bác từ lúc bác cầm con Đồng khàn kìa, nhìn là biết nước non bài bản cứ gọi là đếm mệt nghỉ rồi bác, nếu nhạy xào thế thì tốt quá rồi còn gì nữa bác ! Dạo này nhà chim được bao nhiêu con rồi bác, hôm trước bác định tạm gác sào, thấy cũng buồn, mà giờ chơi lại là vui rồi !

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Thổ rền nó chậm rãi từ từ và gầm gừ chốn núi rừng nghe mới có uy lực, chứ mà nó chơi nhanh như cái máy thì em nó nấu cháo ngọt nước he he he. có mồi mang lên khoe mà xuông đây cứ ngồi khóc nha chú em, chú mà khoe vài bữa anh chơi cu lại là anh lên anh bê nó về đó he he.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:09 PM ----------

hôm rồi xuống thấy chú nói chán con hậu 4 làm bác Thanhchim mừng kìa, bữa nào chú rảnh anh gởi con mỏ đinh chú nuôi giúp anh nha, nó nhìn đói 2 bữa nay rùi, chiều về anh mới mua thóc cho nó ăn.

16. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    hiiiiiiiiiiii hậu 4 mà chán thì chơi gì bây giờ anh ơi! uh anh cứ đưa lên em nuôi giúp cho, nghe nói Hoa sắp lên đà lạt mà?

---------- Post added at 08:46 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

Anh Thiện thích bê lúc nào cũng được, em luôn sẵn sàng mà, với ai khó chứ anh Thiện thì vô tư.hiiiiiiiiii

hhhnam, chimcugocong, Thu HY and 4 others like this.
  17. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Con mồi của bác PhuongThoa có bộ quy như vậy có phải là quy nhung không? Đúng là chim từ một lò ra, con nào cũng tựa gần giống nhau, đen, quy dầy cổ thắt, chân to, tím, khô, lưng gù.... Còn lò nào ra chắc bác PhuongThoa rành lắm đây

chimcugocong, Thu HY, hungvcb and 3 others like this.
  18. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Những con chim có bộ lông đen, đặc biệt là chim có giọng thổ thì thường cho ra những bộ quy nhung không biết có phải vậy không? e chưa rành mong mọi người chỉ giáo hộ.

Last edited: 6/10/12
  19. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Bổi tương lai thì nhiều người có lắm bạn ạ, nhưng mỗi tội....khó chấp nhận!

20. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Con mồi của bác PhuongThoa có bộ quy như vậy có phải là quy nhung không? Đúng là chim từ một lò ra, con nào cũng tựa gần giống nhau, đen, quy dầy cổ thắt, chân to, tím, khô, lưng gù.... Còn lò nào ra chắc bác PhuongThoa rành lắm đây

@@@ Cảm ơn bác đã quá khen, đúng là nó quy nhung đó bác.