Có con Cu đang nghi là của Hồ cẩm đào.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi thocuongts, 18/4/12.

1. thocuongts

thocuongts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Các bác xem hộ em con này.Thấy bảo là cu Hưng Yên. Nhưng em cú nghi nghi là cu Tàu.
    Tiện thể các bác mách hộ cách để luyện một e Cu Khách. Em mới chơi Cu chưa có chút kình nghiệm nào,mong mọi người chỉ bảo.

2. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Con này chắc chắn là CU GÁY...còn cu Tầu hay cu Việt Nam đều gáy hết.
    COn này chắc chắn không phải CU Hưng Yên mà là cu vùng núi như Sơn Tây hoặc Phú Thọ, Vĩnh Phúc vì CU vùng Hưng Yên, Hải Dương thường lông quy đậm hơn và dáng chim nhỏ hơn.

3. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    hàng này không phải tàu mà là phú thọ thôi bác ơi..yên tâm mà chơi nhé.....em sợ em này mái lắm...lưng ko thấy gù mấy...móng chân ngắn...

Caolanhdt, M.U, cucuom and 1 other person like this.
  4. trehamchoi

trehamchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,169
    Con này không phải hàng tầu bác ạ con này là hàng Trung quốc Giáp với lạng sơn hoặc Quảng Ninh

5. thocuongts

thocuongts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Cảm ơn mọi người nhiều. Mình se chăm em nó coi như là khởi đầu để lấy kinh nghiệm. Theo các bác thì mất bao lâu để con cu của em bắt đầu gáy.

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Theo mình: Nếu để nơi yên tĩnh, ko có người qua lại chắc 4-5 ngày sau con gáy Hồ cẩm đào này sẽ gáy với giọng nhỏ. hi
    Mong bạn thứ lỗi nếu nói sai.

7. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    chúc mừng bác dã sở hữu đc em tàu khụa rùi hiii, hiện nay cu gáy tàu đua sang việt nam rất nhiều,đặc điểm cu anh tàu này rất to và đẹp mê li,đồ đoàn không thể chê vào đâu đc,nhưng chú chim này thường nhát gáy,(ít gáy) gáy nhỏ,chim nuôi lâu nỗi ,ở bên đó họ nuôi chim này như gà công nghiệp để xuât khẩu cho các nhà hàng các bác ợ ,chim nhập về việt nam đc giao bán làm chim cảnh với giá cao hơn nhìu lần so với nhà hàng.vì là chim công nghiệp nên về việt nam củng đã chết rất nhìu do thay đổi khí hậu,bị ngã nước ,vì sức đề kháng của chim này rất kém. em có vài dòng chia sẽ mong các ace chưa va chạm loại chim này xin lưu ý khi mua chim chợ ,chim không rõ nguồn gốc.thân chào

8. girlquayfa

girlquayfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    Bác có thể cho 1 vài dẫn chứng về kỹ thuật nuôi chuồng trại của bên made in china được ko ạ! và em cũng nói luôn để nuôi cu gáy đẻ cũng rất phức tạp đó bác ạ!
    chí ít nó phức tạp gấp nhiều lần nuôi bồ câu! =))

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:34 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:21 AM ----------

http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=66203&page=6

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:36 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:34 AM ----------

đọc hết ký sự gác cu này rồi bác sẻ hiểu cu tầu nó xuất sứ ở đâu! :))

Last edited: 20/4/12
    BigBird, Zeero and HÀ KIỀU like this.
  9. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Hu Zhin Tao rồi chủ thớt ơi! Loại này đang bán ngoài tiệm nhiều lắm!

Excis, Zeero and HÀ KIỀU like this.
  10. girlquayfa

girlquayfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    tặng bác 1 trang cu gáy của trung quốc và mong bác lần sau khi nói hãy hiểu thật rõ vấn đề!
    http://video.sina.com.cn/search/inde...96%91%E9%B8%A0

BigBird, yeuchimgay, linkid and 2 others like this.
  11. soncucu

soncucu Active Member

Thích đã nhận:
    111
    em đồng quan điểm với bác TUAN là em này ko phải chim tầu.nhưng đực mái thì ko chắc lắm.
    thứ nhất chim mới còn nhát người khi bác chụp ảnh là nhảy loạn xạ,nên khó biết lưng có gù hay ko.
    thứ hai nếu con chim của bác thocuongts là mộc thì bao giờ móng chân cũng ngắn vì ngoài thiên nhiên cu gáy còn bới tìm thức ăn nên ít khi dài lắm,chỉ khi nuôi nhốt có thời gian móng mới dài.
    có gì sai các bác bỏ qua cho e ah.

NHAT DUY TH and thocuongts like this.
  12. copdt

copdt Active Member

Thích đã nhận:
    100
    con này nhìn bộ cườm thẳng đẹp nhưng sao chân nhìn có vẻ sạch và mềm rất giống với nuôi công nghiệp bác cứ nuôi một thời gian coi có khá lên được miếng nào không còn không được thì thả đi vậy thôi đừng đem thịt nha tội lắm

13. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Theo em thì trung quốc hay việt nam k hẳn là quan trọng đôi khi có con dở con hay... Mọi nguôi cứ nghe thấy TQ là sợ nhưng có biết đâu toàn china.. Bác chủ tiop cú yên tâm mà nuôi chăm sóc em nó gáy ngon là được. Hàng của bác k phải khựa đâu mà lo...

14. thuat thuy

thuat thuy Member

Thích đã nhận:
    56
    chim phú thọ

Cu gáy Phú Thọ thường to và lông trên đầu có màu xanh nhạt.Chú chim này chắc là ở vùng Phú thọ bạn ạ.

15. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    con này là cu cườm gáy tốt nhà em nuôi 1 con nhưng để xổng rồi trên đồi thi thoảng có thấy vài con

16. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Gáy Hồ Cẩm Đào nhiều con gáy cũng được đó bác tôi có ông anh mua 10 con giờ thấy 5 con gáy giọng cũng tốt nên bác cứ chịu khó chăm sóc cho em nó.

17. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Các cụ cứ chém nhau về vụ chim Tàu với Ta xem ra có lẽ sắp có chiến tranh 2 nước :laughing:
    Nhìn chim chủ topic to như con ngỗng chân nhạt bóng lên bàn nhậu chắc được nhiều món ngon lắm đây =))
    Bạn nuôi làm khách chọn con chim chưa mọc cườm mà nuôi nhé .Thân !

18. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    hum lọ em có về bắc giang quê vợ chơi...bác dungtroc bán gáy tàu 4tr 5tr đấy....gáy giọng hay chu liên tục....gáy đấu ác bác dũng bảo gáy tàu luôn bán giá đó...em thấy gáy có khác gáy ta đâu...các bác cứ phân biệt đối xử..em nói sai chết liền....
    1 thời gian cũng phân biệt mi tàu với mi ta suốt giờ mi tàu hót hay trọi được không thấy ai chê mấy nhi????tàu hay ta ở đâu cũng có hay dở hết

19. dungvoi_hp

dungvoi_hp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    to Tiến : Tiến nói đúng chim vùng núi Hưng Yên sắc quy nhìn so sánh đậm hơn em này.