Có Con Gà Nòi Úa 2k2 AE Xem Dùm Vẩy Chân Có Vẩy Xấu Ko Ạ

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Kyle Hoàng, 21/8/11.

1. Kyle Hoàng

Kyle Hoàng Active Member

Thích đã nhận:
    19
    E Mới bắt ở dưới wê của ba vợ e lên tính nuôi để đá mà thấy chân nó nhìu vẩy wá mà e ko rành về vẩy sợ vẩy xấu ae xem dùm e cái 2 chân có fải có vậy ko và mấy vẩy đó tên gì để e học hỏi thêm. Thanks ae trước

Last edited: 21/8/11
    phatbui and handsomeprince like this.
  2. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    một bên thì liên giáp nội , một bên là vảy khai vương ,, vảy tốt ko xấu đâu bạn àh

Last edited: 21/8/11
    Kyle Hoàng and handsomeprince like this.
  3. Kyle Hoàng

Kyle Hoàng Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Vẩy sau cũng ok lun hả bro, để vài bữa pót cái clip e nó xổ cho các bro nhận xét thanks bro nà

4. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Chân phải có liên giáp nội thôi bạn àh, chân trái ko có khai vương đâu, gà chơi được đó bạn. chúc bác có được con gà tốt

nhuuyen and Kyle Hoàng like this.
  5. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    chửn,chỉ có cái liên giáp nội trên cựa bên chân fải thôi.Nếu đóng ngay cựa thì "tuyệt vời khi có em" khakha

con bướm này hậu ngắn ,độ cũng có vẻ là lép vì nhìn mờ mờ ảo ảo nên đoán vậy
    mắt đỏ,tròng to ,khóe mắt không sâu
    con này còn tơ lắm,lắc tích nuôi đến Tết đem ra đá fá lấu thử cựa xem thế nào????

Last edited: 22/8/11
    cocbc and Kyle Hoàng like this.
  6. suzkichon

suzkichon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    153
    Con Bướm này chân vảy thì không xấu nhưng cái mặt không được khéo cho lắm còn tơ hình lông chưa bung hết nên cũng chưa ra dáng ra vẻ cho lắm. Nhưng cứ nuôi thêm thời gian chăm sóc cho tốt rồi dọn lông cắt tích lại xem thế nào.

cocbc and Kyle Hoàng like this.
  7. phatbui

phatbui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    liên giáp nội ăn thua gì , chân bên phải hình như là gạc thập chứ không phải khai vương .Mà mới vô mình thấy cái tích là ngứa tay rồi

Kyle Hoàng thích bài này.
  8. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Con này cắt tích xong cái mặt ko xấu đâu, khóe miệng khá sâu đó, mình thì đặc biệt có cảm tình với gà bướm! Chúc bạn có chiến kê, nhưng đừng đá sớm nha bạn, tới tết chơi là ok!

9. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    gà còn tơ chưa bung hình nhưng dáng coi cũng được, chân trái không phải khai vương cũng không phải gạc thập , nhìn chung thì cặp chân có tốt có xấu , chơi được.

10. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    chân trái đâu đầu 3 vảy sát chậu, theo mình thì rất tốt, mình mạng mộc không chơi gà màu này.....gà còn tơ nên nhìn chưa cay cú, lắc tích nuôi nấng, xổ xạc đều đều tới tết là ok....chúc bạn thành công

11. Kyle Hoàng

Kyle Hoàng Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Vậy 1 bên là liên giáp nội 1 bên là vảy sát chậu hả mấy bro

12. dan choi ga da

Thích đã nhận:
    199
    mấy cái vảy sát chậu dó là khai vương mà mình ko thấy rõ là 4 hay 6 , muốn bít chính xác nó khai vương mấy bạn nâng con gà lên coi dường chỉ nó chạy ngay ko , nếu chẻ dều thì khai vương hết 6 , còn ko thì khai vương 4 và dâu dầu ở trên, con này thì cặp cán chỉ tương dối mà thôi dc 2 món này nên có phần chú ý chút , vảy hậu thì tạm mà thôi ko dc sắc nét lắm tại mờ quá nên ko thấy rõ dc phần gối thế nào , còn phải xem hàng vảy dộ nữa , e này còn tơ lắm ,theo mình e này cũng tạm dc gà mà màu này hơi kén người chơi , bạn nuôi tới dá rồi xỗ xẹt xem sao rồi thử cựa là có kết quả hà,,, hhihihii

Last edited: 23/8/11
    gà may trường thích bài này.
  13. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    3 cái vảy đó thật ra chỉ là vảy đâu đầu nhau như anh bạn cocbc nói thôi,vảy "Khai vương" chính là 1 vảy gạc thập được chặn bởi 2 vảy vấn ở 2 đầu .Để dễ hình dung anh bạn có thể lên "gú-gồ" gõ "chữ Vương" thì sẽ có kết quả y như tui mô tả.Gà có vảy "Khai vương" không fải dễ tìm còn mấy vảy đâu đầu dạng này thỉnh thoảng tui vữn thấy

14. dan choi ga da

Thích đã nhận:
    199
    vảy khai vương là hình thức vảy gạc thập , nhưng dóng sát chậu nên khó thấy hơn khai vương 4 là dễ thấy nhất tại vì nó to nhìn dễ ra hơn , khai vương có 4_6_8 thường thì người ta thích 4_6 mà thôi ít ai chọn khai vương 8 lắm , nhưng quan trọng dường chỉ chia vảy nó có ngay hay là ko nếu nó trật thì gọi là dâu dầu < dâu dầu có dâu dầu ngoại, dâu dầu nội > mà dâu dầu hạ thì gà dá chân chừ chờ người ta dâm nó mới trả dòn , dâu dầu cựa thì khỏi nói rồi , dâu dầu thượng gà chuyên di giàn nạp , vảy khai vương ko hiếm như bạn mô tả dâu ,

Last edited: 24/8/11
    gà may trường thích bài này.
  15. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Vảy Khai Vương thực ra là 4 vấn liên tiếp và có 2 vấn giữa bị nứt đôi giống như Gạt Thập vậy đó, Khai Vương đóng ngang cựa thì có vẻ hiếm lắm bác àh.

cocbc thích bài này.
  16. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    theo ý mình thì nếu 6 vảy sát chậu đó tạo thành một đường thẳng xuống chậu thì gọi là "rọc chậu" xấu. nếu đường không thẳng hàng mà thì gọi là ".... nhân chi tự" (chử gì thì mình không nhớ rỏ) nhưng đó là vảy tốt.

mangxa_ke thích bài này.
  17. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    khai vương chậu mình thấy ác hơn thì phải, 1 phần nếu khai vương mà đường nứt càng nhỏ thì lại càng hay. Còn đâu đầu chậu từ 3 vảy trở lên đều good cả, chắc mỗi nơi mỗi khác, nếu kinh nghiệm nhiều lần thì chính xác hơn còn ngoài ra hầu như toàn nghe người"lớn" nói lại thui thì phải hjhjhj

18. sonofares

sonofares Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    Vảy như bác nói chỉ đơn giản là gạc thập hoặc đâu đầu nhau, nhiều vảy đâu đầu thì bị rọc chậu. Vì bác hiểu sai nên mới nói nó kg hiếm chứ e đảm bảo kg nhiều bác trên đây tuy chơi gà lâu năm mà từng 1 lần đc nhìn thấy vảy khai vương đúng nghĩa đâu. Cách đây hơn chục năm e có đc thấy 1 lần ở con gà đòn của ông Bác e ở ngoài Bắc tới giờ chưa bao giờ thấy lại dù e cũng đc nhìn ngắm nhiều con rồi.

mangxa_ke thích bài này.
  19. dan choi ga da

Thích đã nhận:
    199
    chắc có lẽ mỏi nơi mỗi khác , nhưng mình thấy cũng có nhiều người cho rằng vảy giống gạc thập sát chậu là khai vương và 2 chân như vậy thì là bát nhân , mình chưa nghe người nào kêu gạc thập chậu bao giờ ,còn việc học hỏi là diều tất nhiên mà thôi mình nghĩ dù ai cũng vậy , học dc nhiều hay dc ít dể khi chọn gà dc tỉ lệ tốt nhiều hơn, chứ ko ai tự ngộ ra dc bao giờ cho dù mỗi ngày ôm gà di dá dến suốt dời cũng chưa chắc bít hết nữa ,,,,

Last edited: 24/8/11
  20. namthanhloi

namthanhloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Gà tốt lắm bạn, nuôi kỹ kỹ bảo đảm cái đầu tiên lấy kẹo ;)