có dấu và không có dấu

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi xuankhoa, 7/6/08.

1. xuankhoa

xuankhoa Member

Thích đã nhận:
    1
    thân chào diễn đàn!
    nhận được thông tin từ diễn đàn về những thành viên mới cần kiểm tra bài viết trên dưới mười bài ,xem coi có tính xây dựng chung không rồi mới cho post lên...em hoàn toàn đồng ý với ý kiến trên .Cónhững thành viên mới khi viết bài để mong góp ý xây dựng diển đàn nhưng hình nhu không dùng vni hay talet được ,nếu như vây thì không thể post bài được phải không các bác ..............
    mong diển đàn xem lại giúp (trường hợp của friday là một ví dụ)đã kiểm tra không phải lổi do máy tính .hay do những thành viên mới đã đăng kí mà chưa hoàn thành thao tác khiến cho bị lổi về vni hay talet .mong nhạn đươc ý kiến từ diễn đàn ..........
    cảm ơn !!!

2. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Theo mình biết:
    "Diễn đàn đã tích hợp hệ thống gõ tiếng Việt tự động (TELEX và VNI). Nếu bài viết của bạn không có dấu sẽ bị xóa mà không cần báo trước! "

Và thực sự mình chưa gặp trường hợp nào mà không gõ được tiếng Việt trên diễn đàn bạn ạ . Nếu có gặp trục trặc thì có thể do máy tính của bạn thôi.

3. xuankhoa

xuankhoa Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn bài viết của cuoptrengianmuop,nhưng hiện tại em đang trả lời bài viết bằng chính cái máy tính của friday
    khi em đăng nhập thì dùng vni và talet đều được nhưng với friday thì không thể
    lưu ý là cả hai tên đăng nhập đều dùng trên một máy.

4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Mình chưa kiểm tra kỹ nhưng thấy một điều là trên cùng một máy mà nick này gõ được, nick kia không gõ được thì có thể xem lại trong "Hồ sơ" và đặt lại các lựa chọn phù hợp
    Ai có thể giải thích trường hợp này giúp bạn friday với nhỉ
    friday kiểm tra lại xem đã gõ được bình thường chưa nhé, theo mình thì đúng là do chọn lựa giao diện soạn thảo của cá nhân
    Sau khi kiểm tra mình đã chuyển lựa chọn từ Hiện thanh công cụ soạn thảo (WYSIWYG) sang Hiện thanh công cụ soạn thảo tiêu chuẩn cho friday

5. friday

friday Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    cám ơn xuân khoa và diễn đàn ,em dùng vni và talet được rồi ,hôm bữa tới giờ cũng ghiền bình luận lắm mà không tài nào ....
    sáng nay vào diễn đàn thấy sử dụng được mùng quá ......cảm ơn các anh