Có em cu gáy chân khô có mua không các Bác

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi kienqt, 14/2/13.

1. kienqt

kienqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    Hàng xóm nhà em có em cu gáy đã nuôi khá lâu khoảng 4 năm, do hoàn cảnh anh ấy bán nhà nên muốn bán lại. Nhà cháu mô tả sơ qua như thế này: em nó mã ngỗng, mình khá là to con, cườm khá cao và sa dưới cổ, chân khô mốc trắng, phao xám, cánh tý nữa thì chéo, quy thưa nhưng đều không rối. Hiện đang thay lông.
    Trước kia anh ấy chăm khá tốt từ đầu năm 2012 do mẹ anh ấy ốm liệt giường lên ko có thời gian chăm sóc, nhà cháu gần nhà trước vẫn thấy gáy nhưng chưa quan tâm đến cu gáy nên ko để ý nó gáy ra sao. Từ ngày mẹ anh ấy mất khoảng 3 tháng gần đây kô thấy gáy nhiều chỉ thỉng thoảng gáy 1, 2 cúc cu cu thôi, nhìn qua thì biết bị thiếu chất, và lâu rồi không phơi nắng.
    Tối nay nhà cháu sang xem em nó thấy đến gần người không nhảy, em mở cửa lồng cho tay vào thì bị em nó đánh.
    Các Bác cho nhà cháu hỏi là mã ngỗng thì có nên nuôi không ạ, có mấy anh hay chơi chim cu em hỏi thì bảo không nên mua mã ngỗng vì nó gáy đơn điệu không hay bằng mã sẻ.
    Do nhà cháu mới tập tành chơi cu mong các Bác chỉ giáo

---------- Bài viết thêm 15-02-2013 vào lúc 12:09 AM ---------- Bài viết trước được viết 14-02-2013 vào lúc 11:13 PM ----------

ảnh của em nó đây

Last edited: 14/2/13
  2. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Ngỗng hay sẻ ko quan trọng,quan trọng là bạn thích giá hợp lý thì mua thôi .Chim mã nào cũng có con hay con dở .Bạn mới chơi mà cứ nghe thiên hạ đồn thì sớm muộn cũng đẽo cày giữa đường thôi .Chúc bạn có quyết định sáng suốt !

kienqt and PHIOMON like this.
  3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mua đi anh, một con chim Trung Quốc chính hiệu đấy.
    Con chim bị suy vì thiếu nắng, thiếu dinh dưỡng, lông xù cả lên đó thôi.
    Cụ thử sờ cái mỏ xem có bị nhũn ko nhé, con chim mã lông đậm như vậy sợ nhũn cả mỏ rồi.
    Chốt câu cuối cho cụ hiểu nhé. Nên mua với giá dưới 200k.

kienqt, PHIOMON, dong_pham and 2 others like this.
  4. quang_khai

quang_khai Member

Thích đã nhận:
    45
    chim đang bị suy quá bạn ah.về chăm lại cũng nhanh nổi thôi bạn ah

5. almanach

almanach Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    2,726
    Chim nuôi 4 năm rồi khả năng không phải chim tàu mợ Tú ợ, con này chắc chế độ chăm ko tốt nên suy chim với lại mùa rét chim ko phủ áo lồng nó xù lông là bình thường, nếu anh hàng xóm để giá hữu nghị và bác thìck thì mua vô tư.

chotmechim, kienqt, hoan-nc and 2 others like this.
  6. kienqt

kienqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    Bá cáo các Bác là nhà cháu đã bế em nó về tiền thì anh ấy không lấy, mừng tuổi thôi. Đã sang lồng mới luôn đã cho ăn thêm kê ăn ngay và luôn hết 1/4 cóng thủy tinh hiện đang phơi nắng và cho ăn thêm khoáng thái. Sau 10 ngày nữa nhà cháu sẽ cập nhật thông tin về sức khỏe của em nó