Có hy vọng gì không?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tamvubt, 18/1/11.

1. tamvubt

tamvubt Member

Thích đã nhận:
    54
    Lâu lắm mới vào diễn đàn. Hôm nay mình có một việc nhờ Anh, Em tư vấn giúp cho. Mình mới mua một em Lửa thuộc. Cũng là duyên số chứ không định mua nó đâu. Ngoài ý muốn hoàn toàn. Chính vì vậy mà mình không hề biết trước gì về nó cả. Chim có vẻ mau miêng, siêng hót- Vừa túm đầu cho vào lồng năm phút là hót sổng, sau một đêm thì hót váng cả nhà. Giọng hót nghe như chưởi cha người khác không bằng, Chỉ muốn phóng sanh hay vật đầu mà thôi. Nhưng vì tiếc con chim quá dạn lại siêng hót nên mình cố kiên nhẩn. Anh, Em có nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi thăm liệu có thể dùng giọng chim khác huấn luyện lại được không? Rất mong Anh, Em tư vấn cho mình. Cám ơn nhiều lắm.

2. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    vẫn có thể cho chim học thêm giọng bạn ah với điều kiện chim bạn không phải quá già mình nghĩ từ 3 mùa trở xuống thì vẫn học thêm được giọng còn giọng cũ có mất hay không thì không biết bạn cứ thử cho em nó nghe mp3 hay đem đi dợt cho em nó học thêm giọng biết đâu em nó học được nhiều giọng,vài lời chia sẽ,hy vọng chú chim của bạn sẽ có nhiều giọng hay

tamvubt thích bài này.
  3. kingdevil

kingdevil Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    còn không thì trả nó về với thiên nhiên bạn ah!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tamvubt thích bài này.
  4. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chim chòe lửa đã thuần thì học giọng cực nhanh, con nhà mình huýt sáo vài giai điệu đơn giản là chỉ vài hôm nó bắt chước giống hệt... Hiện đang huấn luyện nó huýt sáo bài Ai yêu bác Hồ Chí Minh không bt có thành công ko đây !! he he he

tamvubt thích bài này.
  5. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    lửa thuần rồi nhại giọng nhanh lắm. mún chim có nhìu giọng thì bạn siêng đi dợt 1 tí là ok thôi

tamvubt thích bài này.
  6. mê chơi chim

mê chơi chim Member

Thích đã nhận:
    9
    Chào bạn. Không biết ở ngoài đó các bạn chơi lửa thế nào, chứ trong ming mà lửa bắt chước người huýt sáo thì coi như chim hư rồi, khi mang đi dợt sẽ không được đánh giá cao. Có vài lời tham khảo cùng bạn, có gì sai bỏ qua nhe!