Có mấy cái ảnh của em post cho anh em đánh giá !

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi hackerblackcat, 12/3/07.

1. hackerblackcat

hackerblackcat New Member

Thích đã nhận:
    0
  2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Đồ nghề và em mòng của bạn rất tuyệt nhưng mà coi hơi bị mỏi cổ đó bạn ah, sao ko chỉnh hình lại cho anh em ngắm thoải mái hơn tí nữa nè, con mòng của bạn được mấy mùa rồi nè,nhìn mượt mà quá ha,chúc vui và thành công

3. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Máy ảnh kỷ thuật số khi chụp mà máy nằm ngang thì không sao, còn khi xoay dựng đứng máy 90 độ để chụp thì nếu không chỉnh lại trước khi úp ảnh, thì hình sẽ vậy đó. Mình biết mà không chỉ được, bạn nào ra tay chỉ cách để ai chưa biết, lần sau làm tốt hơn cho mọi người!

4. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    À, cái này dễ thôi. Thông thường các bác trước khi upload ảnh lên diễn đàn, phải chép ảnh từ máy KTS vào máy tính (computer) đúng không? Nếu máy tính dùng hệ điều hành XP thì có sẵn trình xem ảnh, trong đó có các phím mũi tên để xoay ảnh theo chiều kim đồng hồ và ngược lại. Mỗi khi chọn ảnh cần xoay (click mouse lên file ảnh) thì 02 phím mũi tên sẽ available để các bạn có thể click, mỗi lần click ảnh sẽ xoay được 90 độ.
    Sau khi chỉnh được chiều của anh (sao cho đừng để người xem phải bị gãy cổ khi xem các ảnh của mình là được :))
    Chúc bạn thành công.

5. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Con ở lồng sắt tròn nhìn dáng chuẩn hơn, ko biết con này chơi hay hơn ko
    Còn con ở lồng gỗ bị sao mà nó vỡ đầu vậy. Nói chung chụp hình chưa thể hiện hết cái hay của 2 con mồi này

6. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Em kết cái con ở ảnh chín ghê! phải > 02 mùa hả anh?
    Con đấy nếu trên thị trường bây giờ là bao nhiêu vậy anh?

P/s : Cái nick của anh lạ ghê! Em chỉ nghe thấy là Hacker Black Hat & White Hat thôi!

7. huymit3110

huymit3110 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chài ơi con ở lồng gõ sao cứ nhìn gì phía trên ma sao cứ ngoái cổ lên nhìn cao thế ^_^

8. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Tạm thời sửa giúp hackerblackcat lần này và hãy cố gắng nghiên cứu kỹ trước khi gửi bài nhé, đây là bạn có quá nhiều bài viết không có dấu nên không được hiển thị bài và bài này chỉ dám đưa hình lên
    Lưu ý tham khảo sử dụng phần mềm chỉnh ảnh trước nhé

9. QuangDT

Thích đã nhận:
    290
    Anh Tiến ơi em sì van một chút nhé ! Anh vác "Canon bắn ruồi rồi" (tại sao vậy? vì có phải ai cũng xài wireless như anh TienBM nhà ta đâu! Không cài công cụ hỗ trợ ảnh cũng được mà, như anh gì trên nói đó)thực ra theo em thì rất nhiều người nuôi chim cao thủ nhưng không thành thạo đánh máy tiếng Việt có dấu lắm đâu! Do vậy anh có ép các anh đó cũng không được đâu, thôi thì đành theo các anh đó để bọn hậu sinh học hỏi thêm. Theo em anh có xóa bài nào không dấu của anh nào spam thôi ạ còn bài nào chất lượng anh để các hậu sinh như bọn em tham khảo, vì các anh đó thà đi bẫy chim cả ngày còn hơn ngồi học ABC máy tính( cái này mỗi người một sở thích mà anh).
    Theo em cái này hơi mất công các anh chút nhưng sẽ kéo được rất nhiều cao thủ chơi chim về với diễn đàn ta.
    Nếu có gì sai mong anh chỉ giáo ạ!

10. anh3natassa

anh3natassa New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái con ở lồng sắt em biết...con này là chim mồi thứ thiệt đó...con này biệt danh của nó là ''Xa nhà" chim đã nuôi dc 2,5 tuổi lồng...lập chiến công cũng nhiều phết rồi đấy,con này vào mùa chim căng ngày cũng dc 2 cho đến 3 con...giọng con này cũng tốt...đảo giọng ác à nha....con này còn có sở trường là trả vờ chạy nhưng đối phương giang cánh dọa nó là nó đá lại liền...con chim này chú Dũng Lùn(kt) cũng biết. Các bác ai chưa tin lời em thì hôm nào có thể qua nhà bạn hackerbalckcat chơi.Địa chỉ nhà số 1 ngõ 886 đường Láng..sdt 7755403....bye các bác

11. girl_ok_yeah

girl_ok_yeah Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    2 con chim này em biết...con ở lồng gỗ là chim mộc dở,đang trong quá trình tu luyện.Còn con ở lồng sắt thì đúng là chim mồi thứ thiệt rùi...đã lập dc nhiều chiến công...con này nuôi dc 2,5 tuổi lồng ..chim rất mau(vừa đi đường vừ hót chuyện)tiếng cũng tốt...lông lá sáng, hầu lúc nàu cũng phồng ,biết dụ chim ,ra vào tốt...chim rất bền.Con này còn có sở trường là nhiều khi còn giả vờ chạy nhưng chim ở ngoài mà vào giáp chiến là nó đánh lại liền,con này vào mùa chim căng ngày đánh cũng dc 2 cho đến 3 con.Con này mà dc nhiều tuổi lồng thì mĩ mãn...chú Dũng lùn (kt) cũng biết con này.Nếu bác nào ko tin em thì hôm nào rảnh thì xuống nhà bạn hackerbalckcat chơi,bạn ý tên là Nam.Địa chỉ nhà số 1 ngõ 886(đối diện cầu 361) sdt 7755403

12. huymit3110

huymit3110 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ý tên la Nam cứt chim hỏi. Hỏi ai ai cũng biết ^_^

13. QuangDT

Thích đã nhận:
    290
    Không biết 3 bạn huymit3110, girl_ok_yeah ,anh3natassa có cùng chung 1 IP không nhỉ :D
    Mình thấy anh Nam rao con chim này lâu rồi ko ai mua cả, thôi để tháng sau có $ mình sẽ goi điện mua hộ nhé đỡ mất công giao bán nữa Ok chưa anh?
    P/s : Pm cho em giá luôn đi đỡ tốn công Alo nhé!

14. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Ông này lạ nhỉ, đọc bài có thấy chủ nhân rao bán gì đâu mà bảo rao lâu rồi ko có ai mua. Người ta post hình lên cho mọi người xem mà ông gạ mua bán thế này là spam đấy:devil:

15. QuangDT

Thích đã nhận:
    290
    Trời! Không nói bán nhưng trưng hàng nhiều quá tức quá hỏi mua cho đỡ gửi bài không dấu :)laughing: !
    Spam là do bên box chim buồn thui à! Hôm trước còn sang Box cá spam mà =))
    Dạo này dân chơi chim đi đâu hết rùi buồn quá !(Có phải sì Van ko bạn?)

16. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Đang cúm gà
    Dân chơi chim đang lo giấu chim rồi kìa=))
    Mấy bác mod box này chắc cũng bận kiếm tiền hay sao ấy. Chẳng thấy phát động phong trào gì cả. Buồn quá

17. QuangDT

Thích đã nhận:
    290
    Không chịu cập nhật gì cả! Bây giờ phải chung sống với cúm gà rồi mà :laughing:
    Chắc chúng ta cũng phải đi chơi chứng khoán thôi chơi chim cũng chán vì không có hội, hoặc chuyển vào Nam sống vậy, nhìn ảnh ở công viên Tao Đàn thèm quá!
    Tranh thủ Spam đi bạn! =))

18. girl_ok_yeah

girl_ok_yeah Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Ô...anh ơi có thấy dịch gì đâu anh...em chỉ thấy trên chợ vẫn nhiều chim như thường,muỗi tội là ko có chim hay thôi...còn em là girl_ok_yeah ko liên quan gì đến anh3natassa và huymit3110 đâu các bác...rất vui lòng khi dc làm quen với bác QuangDT và bác anh hung908..hôm nào 2 bác dỗi xuống nhà bạn Nam chơi...còn chính xác con chim ở lồng sắt là của em...cũng có nhiều người hỏi mua nhưng em ko dám bán...bán là mất lộc các bác ạ....hi...!