Có mấy "cờ líp" chim hót chọi - mời các bác chém nhiệt tình

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi hoamirung, 17/1/11.

1. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Hì hì, đọc title có vẻ buồn cười nhỉ? Vâng, mấy clip này em quay tại buổi dượt chim hót sáng hôm qua. Trời rét 10 độ nên anh em muốn hâm nóng không khí buổi dượt bằng cách dí dẩm để các ca sỹ oánh nhau.

[video=youtube;MyfOMl1BToU]http://www.youtube.com/watch?v=MyfOMl1BToU[/video]

[video=youtube;qvpEhDtyXdY]http://www.youtube.com/watch?v=qvpEhDtyXdY[/video]

[video=youtube;turLod0onZs]http://www.youtube.com/watch?v=turLod0onZs[/video]

Last edited: 17/1/11
  2. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    mấy em này đúng là hót chuyên nghiệp đem ra chọi, đánh mỏ tốc độ nhanh đến chính nó cũng chẳng hiểu trúng vào đâu vì vừa mổ vừa sợ con kia đánh trả

3. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Vâng cám ơn bác đã ghé thăm, nhưng cũng còn hơn 1 số hàng chọi đoàng hoàng mà chả được mỏ nào. Hì hì, cám ơn bác đã comment rất chuẩn.

mavanz, KtsBim, toilavu and 5 others like this.
  4. hnc

hnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    896
    clip 1: chú Mi bên trái nhảy rất đẹp, hổng biết có phải được nuôi trong lồng Sơn Ca :)?

KtsBim, toilavu, dotien and 4 others like this.
  5. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Hi. Đúng là bác dân chọi chuyên nghiệp đánh giá mấy em "hót chọi". Chuẩn ko cần chỉnh. Vui là chính thôi bác ạ. Bọn em chơi hót thỉnh thoảng dí nhau tí cho vui ý mà, nhiều khi vừa dí vừa sợ chim mình bị mất móng, mất mỏ nữa chứ!

Khỉ Vàng, toilavu, GIANGNT and 3 others like this.
  6. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Nhảy như vậy tốn lực kinh khủng :D
    Chắc đánh được 1 vòng , vòng sau chắc đứng thở
    Tuần vừa rùi e phải đi làm ..tận Bắc Ninh lên ko tham gia được tiếc quá , được hum trời nắng đẹp :(

comnat, haiquanz129, KtsBim and 6 others like this.
  7. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    chim hót chọi như thế còn có cái mà xem,so với mấy con chọi thuộc diện hàng khủng thì kg có gì để nói nhưng so với chim chọi dưới hàng khủng thì kg có gì để mà bàn.mất công chăm bẩm mang ra ghép mà cứ nhìn nhau,chào hỏi theo kiểu dĩ hòa vi quý thì mấy con chọi đó nên nấu cháo ăn cho lại sức để chăm con khác

Last edited: 17/1/11
    mavanz, haiquanz129, KtsBim and 6 others like this.
  8. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Không dám chém, sợ bị ... lắm ;) chạy chỗ khác cho nó lành :D thật lòng là nhìn mấy con chim hót nó chọi hèn quá

hoamirung thích bài này.
  9. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Chém đau thế này mà bác bảo ko dám chém!!! Hix hix!!!!

Khỉ Vàng, toilavu and hoamirung like this.
  10. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Hì hì, cám ơn bác Vũ đã ghé thăm, đúng là mấy con chim hót chọi thì sao mà hùng dũng được!!! Người còn có nhiều thằng hèn hơn chim nhiều bác ạ.

11. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    Bác Vũ nói rõ hơn cho anh em biết thêm thế nào là chim hót chọi hèn để em mở mang kiến thức với bác ơi.Vốn dĩ nó hèn nên mới làm chim hót,Chứ nó có bản lĩnh thì đâu có clip này cho bác xem?Bác hết thuốc chữa rồi!

KtsBim, ndnhuy, cadn and 1 other person like this.
  12. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @TAHIEN: Tôi nói thật lòng mà bác cứ nghĩ xa xôi. Bác không thấy con nào cũng vừa đánh vừa chạy à, có con nào ôm cửa đánh cống hiến đâu.

ndnhuy and hoamirung like this.
  13. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Ấy bác lại nói thế, bác Vũ cao thủ chim chọi đấy, bác cứ đợi bác Vũ post clip trận vô địch của bác ấy lên cho anh em xem, lúc đó bác có mà tâm phục khẩu phục. Thấy bảo con vô địch của bác Vũ hình như đánh được đâu hơn 2 phút, đang trong quá trình thương lượng đổi chòe lửa đuôi 26cm trở lên thì phải.

KtsBim, ndnhuy, rongbiengl and 2 others like this.
  14. RUA01

RUA01 Active Member

Thích đã nhận:
    102
    tôi không xem được clip này, nhờ các bạn tư vấn giúp, thank so much

KtsBim thích bài này.
  15. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @hoamirung: Ở tiêu đề bác mời vào chém dường như là câu đãi bôi, tôi nói thật lòng mà bác đã khói chịu thế, nếu tôi chém gió thì chắc là... Nếu có thể, tôi mong bác xóa giùm tôi cái message trên & từ nay tôi sẽ xin chạy xa những bài của bác. Về việc con chim tôi đánh thế nào thì bác nên hỏi những người tận mắt chứng kiến hoặc đọc lại phần tường thuật trực tiếp của Nghi_PhapSu trong bài Giao lưu họa mi chọi Saigon. Về clips thì bác cũng thừa hiểu là từ lâu rồi Thiên Ân không cho quay video chứ không phải đợi đến sau sự cố thì mới cấm. Về bài đổi con vô địch lấy chòe lửa bác đã xóa tôi đã nói là không ý kiến & sẽ không ý kiến, bác nhắc đến bài đó chứ không phải tôi nhắc nhé.

hoamirung thích bài này.
  16. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Haizz bác lại nghĩ sai rồi bác Vũ, anh em chém nhiệt tình cho nóng người chứ bác, Hà Nội đang lạnh 10 độ, ngồi trong phòng làm việc mà rét sun hết cả mọi thứ kekeke, bác có vẻ hơi nhạy cảm quá rồi bác.
    Chim chọi tôi ko chơi, đánh đấm thế nào tôi chả quan tâm, quan trọng là anh em có chim họ vui là được. Bản thân tôi cũng đã đi xem nhiều giải chim chọi đoàng hoàng nhưng cũng có tương đối nhiều trận chim chỉ nhảy lên nhay xuống mà chả được mỏ nào, mà đấy là chim được phong danh hiệu chim chọi. Bọn tôi chơi chim hót, up clip để cho anh em chém cho vui diễn đàn. Tiêu chí là "chém", vậy bác chém anh em khác ko chém được à???

KtsBim, ndnhuy, cadn and 2 others like this.
  17. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Chém , chém , chém ........Thôi các bác ơi , lập topic ra là để ae cùng vào trao đổi , chém gió cho vui cửa vui nhà , làm ấm lên lòng người trong cái nhiệt độ rét buốt ruột ngoài Miền bắc , chứ có phải lập topic ra để cãi nhau đâu
    Thực sự bác vũ có hơi nhạy cảm
    Thôi thì người miền nam, người miền bắc phải chung tay vào để cho cái nghề chơi HM ngày càng phát triển chứ , ai lại như này , các mục chim cảnh khác họ cười cho
    :(

KtsBim, hieubds, ndnhuy and 4 others like this.
  18. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Cái title nó đã nói lên tính hóm hỉnh và vui đùa rồi nên các bác để ý nhau làm gì. Ae vào chém cho vui. cho nóng những ngày đông giá lạnh này thôi. Ko có những clip này ae lây đâu đất mà chém. Hè...........

Khỉ Vàng and toilavu like this.
  19. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    @A Páo: Tôi cũng là người Miền Bắc đấy bác ạ, tôi vẫn còn Bà đang ở Hào Nam, Ô Chợ Dừa, cách nhà Giang NT chỉ 200m. Tôi nói thật lòng mà bác hoamirung & bác TAHIEN lại nghĩ tôi chém gió rồi bới móc chuyện ra chứ tôi có gây hấn đâu :D

Đây là message cuối của tôi trong topic này nhé, bác nào muốn nói thêm thì xin PM ạ. Cảm ơn!

20. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    Có thể như thế với người nuôi mi chọi lâu năm như bác là chim vứt đi.Nhưng với chúng em đó là cả quá trình nuôi với đủ các tâm trạng lúc hồ hởi lúc thất vọng,lúc buồn lúc vui theo con chim.Em nghĩ bác cũng phải trải qua khó khăn,thất bại rồi thì thắng lợi sau đó đúc kết kinh nghiệm để có thành quả như hôm nay phải kg?chẳng ai mới chơi mà thành tài được.Dẫu rằng bác chém thật lòng,kg phải kg đúng,nhưng nó tệ ở chổ là kg có cái tình.

KtsBim, ndnhuy, Khỉ Vàng and 2 others like this.