Có mấy con bổi nhờ các bác chém

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Cu Hà Thành, 8/6/12.

1. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Con thứ nhất bổi 3 tháng khi chủ cũ bắt được không nghe gáy gì cả về là lao vào lụp luôn :(

Uploaded with ImageShack.us

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:57 PM ----------

Con thứ 2

Các bác xem dùm bài vở và nước chơi ra sao? Loại con nào và nuôi con nào?
    Mod xoay dùm em những hình ngang với.
    Thanks all.

Last edited: 8/6/12
    cucuom, hungvcb, matrix2k_dnl and 9 others like this.
  2. vuongthebang

vuongthebang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,129
    loại con thứ 2 cho em, bác chơi con thứ nhất, hehe

---------- Post added at 10:24 PM ---------- Previous post was at 10:18 PM ----------

loại con thứ 2 cho em, bác chơi con thứ nhất, hehe

cucuom, hungvcb, leduyhung and 3 others like this.
  3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ui con thứ hai có cặp chân sao mà giống con chim tơ nhà em thế hihi mà em nuôi nó nè thử xem có nên cơm chaó gì không chứ nó kèm bo dữ lắm hehe làm cu khách cũng phê nó hung dữ lắm nên em làm liều mua luôn..con thổ tơ của bác thì chim đẹp lắm k nuôi thì đưa đây em kết cái mặt của nó đó vì chim chủ yếu nhìn mặt mà
    con đầu tiên..đồng pha thổ có khi là sấm đồng nhưng nó có cái đầu hơi son coi chừng nó pha son thì toi keke kèm dữ tốt mã chân cũng ok bác gặp hốt liền là đúng òi
    tóm lại hai con mỗi con có cái hay riêng mà bác k nhân ra thì đưa em em nhân ra hai con này có cái hay lắm haha ức thịt không=))

Last edited: 10/6/12
    cucuom, hungvcb, leduyhung and 2 others like this.
  4. Bác Mon công lực đầy mình, nhưng đọc bài hơi tức tức...=P~

5. Cu Hà Thành

Thích đã nhận:
    883
    Cảm ơn bác Phi "đít đen" hi hi hi. Bác có thể nói rõ hơn được không vì đúng là 2 con này tôi không biết gì về chúng cả. Con thứ nhất là bạn tặng con thứ 2 thì mèo mù vớ cá rán hi hi hi, hôm đó mang con chim bổi mới nổi nhét vào cái lụp bẫy chào mào treo ra cây cho quen, treo khoảng hơn nửa tiếng mới gáy te te vài câu tự nhiên có con cu ở đâu bay về đậu ngay ngọn cây, em trong lồng ngó tới ngó lui một lúc rồi chòi khoảng hơn 2 phút sau tự nhiên em nó gù hi hi thế là em bổi chuyền từ trên ngọn xuống không gáy gù gì cả lao luôn vào lụp. Con đầu tiên ông bạn bắt cũng gần tương tự thế chỉ khác là con mồi là mồi ngon còn mình là con bổi cì mới nổi h i hi i. Thấy bắt tương tự nhau nghĩ thế nào hỏi ông bạn có muốn nuôi không ông bạn không nói gì đưa luôn cho mà nuôi hi hi hi. Từ khi về chưa nghe nó gá gù gì cả nhưng rất lành cầm vào lồng không nhảy nhót gì cả đứng trợn mắt nhìn lại mình còn con thứ 2 thì cầm vào lồng phóng như điên nhưng không có người là thúc như thụi, về 3 ngày là gáy gọi 1 tuần là thúc, giờ em nó cũng được khoảng 2 tháng rồi hi hi hi. Bài vở 2 em nó thế nào vẫn là trong vòng bí ẩn đối với tôi cả về giọng gì thì cũng bó tay với em đầu tiên còn em thứ 2 đúng là thổ nhung hơi rền rền.

cucuom, hungvcb, leduyhung and 2 others like this.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ặc gì mà đít đen em k thích đít đen đâu lâu nổi lắm haha...con của bác là mau nổi rùi mà bác để ý phân có to không...nếu mới về mà thúc từ sáng tới chiều kề lồng chỉ bo lấy lệ thì coi chừng ẻm đòi chồng
    con số 1 ông bạn đưa cho bác ah ổng thấy mã nó nên sợ chứ gì haha nhà ổng hết lúa rùi...tướng đen cùi cụi như thế này thì ăn dữ lắm bác chuẩn bị tin thần nhe...con số 1 hay đó bác ráng nuôi nó kèm khỏi chê

cucuom, hungvcb, NHAT DUY TH and 2 others like this.
  7. Cu Hà Thành

Thích đã nhận:
    883
    Nhờ bác Phi đít đen phán luôn con này giúp với, con này là con bổi nổi bát được con thứ 2 đấy ạ

ĐÍt đen lâu nổi nhưng cũng lâu chìm mà hi hi hi

cucuom, hungvcb, PHIOMON and 4 others like this.
  8. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Em kết nhất quả Cóng dừa đựng thóc của cụ. To như thế mà lồng có 2 cóng (1 kê, 1 thóc) ăn chắc khoảng nửa tháng mới phải cho 1 lần. Ít động chạm tới lồng thì chim bổi nhanh nổi lắm. Đợt tới em làm vài quả dừa về uống hết nước rồi đẽo ra làm cóng cho vào lồng cho nó hoành tá tràng =))=))=))

Thu HY, hungvcb, hcongthuc and 2 others like this.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    cu chuông pha tiểu tiếng bo rất vang bo hoài không thui khakha ...chúc mừng bác có chú cu bo tuy chưa có hình nhưng dc cái em dài qui mặt chân cườm ...đều khá hợp với giọng chuông fa của em nó

cucuom, NHAT DUY TH and hungvcb like this.