có mây con khuyên rù gửi lên cho các bác coi a.

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hoanghiepvn, 30/5/08.

1. hoanghiepvn

hoanghiepvn Active Member

Thích đã nhận:
    10

Các bác nhận xét cho em vài câu nhé.:)

2. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ít ảnh quá pác hoanghiepvn ơi ! mỗi con có 2 ảnh thì ít quá, pác post nhiu thêm tí nữa để mọi người nhận xét nha

3. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Mình két nhất chứ K thứ 2 của bạn đó, chú đầu tiên vãn còn mộc, người hơi ngắn, chứ thứ 3 thì đang chưa được căng nên chưa lộ hết các nét để nhận xét bạn ah!

4. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Mình xin có vài ý kiến thế này
    CHú thứ nhất : trông cũng thấy là chim mộc , mặt mũi sáng sủa ghê gớm , mỏ kim và dài , đầu tròn và to . Hi vọng khoảng 1 năm nữa sẽ chơi tốt
    Chú thứ 2: chắc bạn chăm chú này nhất phải không , vóc dáng và có cặp chân hồng rất bắt mắt , chú này nuôi lâu chưa vậy, trông mặt em này thuộc loại dễ chơi , dễ thuần dưỡng
    CHú thứ 3 : Mình đoán là vừa thay lông xong vì trông lông có vẻ chưa được khô lắm , Họa mắt to và đầy , màu lông sáng chứng tỏ chế độ nuôi dưỡng của bạn rất ổn .
    Vài nhận xét thiên về cảm tính , có gì sai sot mong anh em giúp đỡ để mở mang thêm nhé

5. hoanghiepvn

Thích đã nhận:
    10
    cảm ơn anh đã nhận xét Chú thư 2 em nuôi dc 3 năm rồi còn chú thứ 3 :)) đã 6 năm trong tù rồi á . Chú thứ 3 mới thay lông xong :) lên nhìn chưa dc cang :blushing:

6. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    =;Chim của bác đẹp quá, lồng sạch đẹp, cám strongboy...chứng tỏ các em nó được bác chăm sóc kỹ rồi:D. Có điều với diện tích nơi treo lồng thoáng mát, rộng rãi như thế mà bác nuôi có 3 em Kh thôi phí quá....gặp tôi thì thêm 5 lồng sơn ca nữa thì tuyệt...:laughing:. Thân

7. hoanghiepvn

Thích đã nhận:
    10
    em nuôi dc 9 lồng thôi anh ạ hôm qua là đem ra quán cafe đẻ chụp thôi a.

8. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mấy con khuyên này của bạn mình thấy không rù mà cũng không được đẹp

9. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    xin mạn phép chút ạ.
    Con đầu tiên: nói thật con này xấu quá, mỏ mỏng nhưng hơi nhỏ và nhọn ,thân tròn ngắn, duôi ngắn đầu tròn "nhưng" chân cao-> xấu nhất cái chân. nếu chân ngắn thì "ngũ đoản " rồi->>Con này sẽ líu mau nhưng mà líu nhỏ và không hay
    Con thứ hai: Con này khả quan hơn nhưng cũng gần giống con kia (vì cùng 1 người bắt mà) do có tuổi lồng, con này đang căng lửa, mắt họa kép nhwung tướng tá cũng giống con kia
    Sorry em mới tập chơi nếu nhận xét sai mong các bác cứ chỉ bảo ạ

10. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bác sơncaxin nhin tinh thật chưa j bác đã biết nuôi bằng strong boy rồi, theo mình nghĩ con đầu tiên tiếng nó ko nhỏ đâu , em kết con thứ 3 nhất, con này chắc đấu tốt.

11. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Mình nhìn màu của cám trong cóng thôi mà, hình dạng và màu cám đó mà là cám đậu xanh trứng thì...chỉ là cám bị cháy.
    Còn bàn về con chim thì mình tế nhị thì mới có hình ảnh để xem và để so sánh với chim của mình. Chứ kg như thế diễn đàn này lụi tàn mất vì kg có ai đưa hình chim của mình lên để người khác nói :( đem vứt đi.....chán), trong khi ít thấy cao thủ đưa hình chim của mình lên mà chỉ thấy nói suông :devil:

12. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    em ko có ý j đâu em chỉ nói thế thôi ông anh đừng để ý làm j, mắt em kém em ko nhìn rõ cám trong cóng nên em mới bảo anh tinh, em ko phải cao thủ j nên em ko post ảnh khuyên của em, mà em cũng ko có máy ảnh và cũng ko phải khoe hàng làm j. nhà em toàn khuyên đểu thôi. hiii

13. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Cảm ơn bạn nhiều , bạn có thêt giải thích hộ mình nếu nhìn cảm quan ở ngoài thì những đặc điểm gì thể hiện là chú chim sẽ líu nhỏ và không hay . Và nếu chim líu hay và to thì hình thức nó sẽ như thế nào vậy ...?
    Mình là dân mới chơi nên hỏi để biết mong bạn giúp đỡ .

14. hoanghiepvn

Thích đã nhận:
    10
    cảm ơn bác bác nhìn tinh tế lão luyện quá .
    Em co vài lời như thế này :) em nuôi khuyên thì kô để ý tướng tá mấy đâu :)) các cụ có câu cái nết đánh chết cái đẹp mà :)

15. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Dạ mạn phép các bác Pro K em xin có chút kinh nghiệm thế này ...e hèm:D
    -Chim vai to, mỏ to nhưng không dầy, đuôi ngăn rộng (lá vả ý mà), chân ngắn móng chân chim to->>Chim chậm hót nhưng khi hót rồi thì..đừng hỏi thêm:D
    -Chim nhỏ người ,đầu nhỏ (tựa hạt mít) đuôi dài tương ứng với thân, chân cao, mỏ mỏng dài->>>Chim cực đẹp, mau mỏ, giọng không được to như con trên->nhưng càng ngắm con loại này càng đáng yêu:laughing:
    -Loại tướng tá bình thường nhưng đầu to mỏ dầy, mặt mũi trông lầm lì (nhìn muốn đám nó roài:laughing:)->>con này cực chậm hót , giọng thì to nhưng ngắn giọng không dài như loại đầu tiên.
    - Và còn.....nhiều loại khác đấy là mấy loại theo kinh nghiệm của em là thế hiiiiiiiiiii các bác cho thêm ý kiến hướng dẫn người mới chơi đi (đừng mắng em phát biểu liều nhá:D)

16. hoanghiepvn

Thích đã nhận:
    10
    các bác toàn lão làng chơi khuyên :) em thì ra hàng nhìn con nào vào mắt :)) túm luôn :)) thế mà chim em nuôi 1 tuần cho ăn Strong boy líu ầm ầm :) 3 tháng sau cầm đi chơi dc rồi :)