Có mấy em này xin được ra mắt tất cả các cao thủ trên forum

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kietnguyen, 8/4/07.

1. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em này không biết họ tên là gì,mong các bạn cho nó cái tên chính xác nhé,nó bằng 3 ngón hơn rồi,đầu qua lưng luôn. nhận xét dùm mình em này nhé mấy bạn hiền..:blushing:

1/[IMGo]http://i149.photobucket.com/albums/s72/kietnguyen_photos/Hnhnh028.jpg[/IMGo]
    2/[IMGo]http://i149.photobucket.com/albums/s72/kietnguyen_photos/Picture-ca084edit.jpg[/IMGo]
    3/[IMGo]http://i149.photobucket.com/albums/s72/kietnguyen_photos/Hnhnh003.jpg[/IMGo]
    4/[IMGo]http://i149.photobucket.com/albums/s72/kietnguyen_photos/Picture-ca086.jpg[/IMGo]
    5/[IMGo]http://i149.photobucket.com/albums/s72/kietnguyen_photos/Hnhnh001.jpg[/IMGo]

Còn hai em này là cá bột mình nuôi được mấy tháng rồi nhưng không biết có tương lai lắm không?các bạn cho mình biết tụi nó thuộc giống gì luôn nha,cám ơn nhiều
    [IMGo]http://i149.photobucket.com/albums/s72/kietnguyen_photos/Hnhnh009.jpg[/IMGo]
    [IMGo]http://i149.photobucket.com/albums/s72/kietnguyen_photos/Hnhnh007.jpg[/IMGo]

2. tí-la-hán

tí-la-hán Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác đẹp lắm,em thứ nhất châu sáng và đều ghê,đầu đang bung đó bác.Em thứ 2 hình như là châu rồng đỏ thì fải.Cả hai đều rất có tương lai.Chúc mừng

3. Untitle

Untitle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con đầu đẹp ghia. Châu sáng khắp thân. màu sắc cũng quá ổn. Huynh kietnguyen kiếm đâu ra con này dzị? Chỉ em với.
    Theo em nghĩ con đầu là King Kamalau, còn con thứ hai là Red Kamfa. hem bik có phải hem nữa:p.

4. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    con đầu là kamalau đầu trái vải(giống cá tui :D) đẹp lắm, con thứ 2 thì xin mời các cao thủ.

5. trungmap

trungmap Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nói thật bạn đừng buồn cá đầu của bạn đầu chưa được xuất sắc
    cò con 2 có thể có tương lai nếu bạn nuôi tốt

6. kietnguyen

Thích đã nhận:
    1
    Chúng tôi xin trân trọng giới thiệu đêm" Vòng chung kết Một thoáng Sài Gòn" được tổ chức tại WWW.aquabird.com.vn[url] do một số ...bums/s72/kietnguyen_photos/Hnhnh011.jpg[/IMG]

7. kietnguyen

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn trungmap đã nhận xét về cá mình và mình sẽ không buồn về cá mình đâu vì mình cảm thấy hài lòng lắm về dàn áo,chưa chắc con nào đầu to là đẹp đâu,nhưng đầu nó còn đang bung nữa mà,nhiều con đầu bự quá chừng mà màu mè kô có một miếng nhìn tái mét ah,cá châu nhiều sẽ làm cho cái hồ nhà mình sáng rực lên đó,đẹp lắm.

8. kietnguyen

Thích đã nhận:
    1
    Chết,còn 1 cô đi trễ,mong quý vị thông cảm:

9. Untitle

Untitle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix. Nhìn dàn cá của huynh kietnguyen mà chảy nc miếng TT_TT. Nhường lại cho em 1 con dc hem huynh???

10. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con đầu là kamalau, con đầu khá đẹp, bạn ráng nuôi nữa nha

11. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con đầu khá đẹp đó, kamlau mà châu đầu vậy là đẹp rồi, nhưng không được sung lắm, đuôi bị túm lại, còn 2 con sau có thể là kim cương đỏ, đầu hơi yếu, màu mè cũng được, ráng nuôi con bên phải có thể đầu còn lên nữa

12. nguyenlahan

nguyenlahan Member

Thích đã nhận:
    0
    wow con cá đầu tiên wa đẹp, châu sáng quá, mình nghĩ chắc là kamlau ko bít có đúng không?

13. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cái hồ cá nhìn sang trọng quá ... cá đẹp mà hồ cũng đẹp :p

14. kietnguyen

Thích đã nhận:
    1
    Đúng rồi Lazymap ơi, con này lâu lâu hay bi cụp đuôi vô lắm không biết tại sao nữa,nghe nhiều người nói đuôi của nó thuộc dạng đuôi cọ nên nó xếp lại như vậy. Nếu như cá không sung thì bạn có cách nào giúp mình làm cho nó không bị như vậy nữa không, chỉ mình với nhé bạn,cám ơn nhiều nha Lazymap.

15. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Trong các "cô" dự thi hoa hạu, chỉ có cố thứ 3 là có khả năng đoạt giải vì các "cô" còn lại là "Nam nhi" hết.

16. kietnguyen

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn chú Congvinh đã nhận xét,mà ý của chú có phải con thứ 3 là con mái không ah? Và mấy con còn lại đều là đực hết hả chú? Nếu như vậy thì mấy con đực đó có tương lai gì tốt đẹp không ah? Chú vui lòng cho thêm nhận xét nhé,xin cảm ơn ah.

17. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Xem kỹ lại thì thấy có thêm cô đi trễ, nếu có tấm hình nào chụp cô này rõ hơn 1 tí thì có thể chấm điểm cao hơn cô số 3. Số còn lại cho đi thi "HOA HẬU NAM" và nói chung là tương lai rất tốt.

18. kietnguyen

Thích đã nhận:
    1
    Kietnguyen xin cám ơn chú Congvinh đã đóng góp thêm ý kiến,một điều nữa xin hỏi chú là mấy cô chú cá bột này chính xác là thuộc giống gì vậy ạ? Nhiều người hỏi mà con cũng không biết trả lời thế nào nữa. Con sẽ thường xuyên up hình để có gì chú vui lòng chỉ giáo cho kietnguyen nhé.Ah còn chút xíu chuyện mong chú chỉ Kietnguyen dùm ạ,chuyện là con cá Kamlau lớn cái đuôi nó cứ xếp lại hoài à,chú có cách nào làm cho đuôi nó xoè ra không ạ?Cám ơn chú Congvinh nhiều nha!!!

Last edited: 9/4/07
  19. BinBin2005

BinBin2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Cá và hồ của Bạn đẹp quá!Lâu lâu post cho mọi người cùng xem nhé!:applause:

20. CAOCUONG

CAOCUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    cá của bạn hình như cùng một loài nhưng mình ko bít giống gì ^ _ ^ cá được đó đẹp thật chúc mừng