Có mấy hình gà nhà em các bác chém hộ.

Thảo luận trong 'Giao lưu gà chọi - gà đá' bắt đầu bởi tringocjp, 21/7/14.

1. tringocjp

tringocjp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    407
    Chào các bác em mới tập nuôi gà chọi,có mấy con gà chọi em up lên mời các bác chém ah,mấy con này ông chú cho trứng về ấp,gà nhà ông chú toàn gà đoạt giải,đẹp nên em xin trứng về ấp nuôi xem sao,em chả biết dòng giống thế nào chỉ thấy đẹp thôi,em nuôi thả vườn nên lông mượt lắm,thấy đá cũng hay.
    Em này tía 2,5kg em cho nó đạp mái rùi không biết đá đấm có bị ảnh hưởng ko,vừa cho đá với con 3,2kg thấy đá trên chân.
    Con Ô thì 2,7kg chưa đạp mái,chưa đá lần nào ah

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:16 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:04 PM ----------

Các bác cho em hỏi gà chọi nhà em tiêm vắc xin đầy đủ rồi có ảnh hưởng gì đến chất lượng không ah?thấy ông chú bảo tiêm vắc xin thì hỏng gà mà em thấy nó vẫn đá hăng đấy chứ.

2. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Tiêm vắc xin là để phòng bệnh cho gà chứ làm sao làm hỏng gà được. Gà bạn nuôi là gà đòn.

3. lê quang sơn

lê quang sơn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Theo mình thì tiêm vắc xin chắc cũng có ảnh hưởng đó. Mấy ông anh nuôi chẳng bao giờ tiêm.
    Gà đòn trạng này khó cáp lắm. Gà bạn mấy tháng rồi. Còn non xổ sớm hỏng hết gà.Ngoài năm chơi mới chắc gà.
    Gà đòn đá hoàn toàn bằng gân lực , giống võ sĩ đấu tay không vậy.
    Sao bạn không hỏi kỹ ông chú cách nuôi vần vỗ. Gà đòn nuôi sai cách đá không được đâu.
    Gà đá thì không cho đạp mái để giữ sức chứ. Bạn xổ với gà 3,2 kg trên chân là phải rồi. Vì nhẹ hơn nên nhanh hơn. Nhưng quan trọng là chịu được bao lâu. Chênh lệch cỡ đó mà dính cáo tàn gà là cái chắc.
    Vài lời góp ý. Chúc bạn có những võ sĩ xuất sắc và duy trì được thú chơi gà đòn.

Last edited: 28/7/14
    Lê Tuấn, tringocjp and mrcamap like this.