Có nên cắt cánh cu gáy non?

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi locphan, 21/5/12.

1. locphan

locphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Hồ Chí Minh, nhưng hometown thì ở Cái bè Tiền Gian
    là nhà e có một e cu gáy non đã lớn nhưng chưa ra cườm hết e đo là do 3 e lụm được trước nhà lúc đo cánh của e bị thương thì phải qua 1 tuần chăm soc thì e bay lại và ăn uống bình thường cũng ỷ y e bắt ra cho nó ăn ko bay ai dè đâu bay nhưng e kịp chụp lại! ý e là có nên cắt cánh e nó ko? hay vẫn để vậy vì để nguyên cánh thì sẻ đẹp hơn mấy e bổi người ta bẫy bắt được là cắt cánh hêt! thank các Bác cho e lời khuyên ak!

2. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Bạn nên cắt cách đi để đề phòng mất công mình chăm sóc nhiều ngày. Chim gáy nuôi thường xảy ra là bay mất bạn à.

leduyhung and locphan like this.
  3. leduyhung

leduyhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    Tùy bạn thôi, như bạn đã biết mình đang đam mê cái ngu thứ ba đấy :laughing::laughing::laughing: nuôi ko bao giờ quen dù nuôi bao nhiêu năm thả ra vẩn bay đi như thường, theo mình thì bạn nên cắt cánh em nó đi để đề phòng công sức chăm sóc bao lâu chỉ sơ ý một giây em nó vụt lên trơi là đi toi!
    Thân chào!!!

locphan thích bài này.
  4. locphan

locphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Hồ Chí Minh, nhưng hometown thì ở Cái bè Tiền Gian
    thank các Anh nhìu! về phải cắt cánh e nó mới được! nhưng mà cho e hỏi thêm là sau thời gian chăm soc thì thấy e ấy cứ ăn gạo chứ ko ăn lúa như những con chim khác vì để hai cóng ăn thi ăn có gạo! vậy làm sau cho e nó ăn láu hoàn toàn như mấy e khác được ko ạ! mong các A cho e ý kiến ạ! thank các A nhìu!

leduyhung thích bài này.