Có nên cho CM bổi nhìn thấy nhau hàng ngay không?

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi truongvhtt, 21/11/11.

1. truongvhtt

truongvhtt Member

Thích đã nhận:
    33
    Chào các Bác em cũng mới chơi CM thôi nên kinh nghiêm còn ít, Em muốn hỏi các bác là:
    Nếu nhà em nuôi từ 5 đến 6 con CM của 2 anh em, hàng ngày treo CM lên chúng vẫn hót nhưng treo chỗ khuất, cứ mỗi lần mà để chúng nhìn thấy nhau là chúng lại không hót, Em muốn hỏi các bác là CM bổi có nên treo cho chúng nhìn thấy nhau hàng ngày không, hay là để mỗi em một chỗ không để cho chúng nhìn thấy nhau...Xin các bác chỉ giáo:confused:

khuyenkhuyen thích bài này.
  2. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Thực ra chim bổi nuôi cho nhìn thấy mặt nhau cũng được, vì nó chưa căng và vẫn còn nhát thế nên chưa đấu đá mấy, chứ chim thuộc thì nhìn thấy nhau nó mới ra oai nên nổ mới ác (để thị uy mà). Nhưng nếu nhà có nhiều chỗ treo thì để tránh mặt nhau vẫn hay hơn.

khuyenkhuyen thích bài này.
  3. Tuệ

Tuệ Guest

Theo mình cũng không nên cho chim bổi nhìn thấy nhau , nhà mình có 2 chú bổi , phải cho 1 chú ở trước nhà , 1 chú ở nhà sau mới chịu hót

4. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    đúng rồi đừng bác ơi...chim mới bắt chưa quen môi trường nuôi nhốt lấy đau ra mà đấu mới đá...treo lên cao ko nhìn thấy chim khác 1 là cho nó ôn lại bài vở những bản nhạc nó từng chơi...nôm la là vậy xong rồi hạ dần hạ dần cho quen đã chim mộc nhìn thấy nhau chỉ nhấp cánh phồng họng 1 tý rồi thôi mà có hót đâu.....nên lơi khuyên của e là không nên treo sát và nhìn thấy nhau

cuongcot and khuyenkhuyen like this.
  5. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Tui đồng ý với bác tuanculanthoi ..................................................................................