có nên cho men vi sinh vào hồ cá đĩa ko??

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi sefar, 23/2/08.

1. sefar

sefar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    nhà mới nuôi 2 em cá đĩa mà thấy bị tiêu nhìu wa,nhà xài nước máy trực tiếp,
    nghe nói giảm độ PH sẽ bớt tiêu,vậy bỏ men vi sinh MaiViệt vào hồ vừa sạch hồ mà lại giảm PH có đuợc ko ?
    nếu vậy sẽ lâu mới thay nước,mà nghe nói lâu thay nước thì cá hay bị bệnh

2. decom2007

decom2007 Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi cá dĩa bạn không nên xài men vi sinh làm chi , còn nuôi nước máy trực tiếp thì có thuốc khử clo bán ở ngoài tiệm cá. Cá tiêu hay không còn do giống bố mẹ chứ không phải hạ ph là hết tiêu (hoặc có thể cá bạn đang bị bệnh đó). Xin chào và chúc bạn nuôi cá được khỏe, đẹp

3. manhtien87

manhtien87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    bi tiêu khó chữa lắm.bạn nên xem lại ánh sáng xem.nều ánh sáng nhiều quá cá cũng lên tiêu đấy,một phần là do giống nữa,lúc mua bạn nên chọn tránh mua những em bị tiêu..
    theo mình ko nên cho men vi sinh vào hồ nuôi cá đĩa,bạn nên thay nuớc thường xuyên.cá se đẹp hơn đấy !
    thân :)

4. Shadow

Shadow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng đang tập nuôi vài con cá đĩa, lúc đầu do mình không rảnh thay nước thường xuyên nên mau dơ và hay bị nấm, sau này mình có cho men vi sinh Mai Việt thì mình thấy nước đỡ dơ hơn (hiện nay 1 tuần mình mới thay khoảng 1/3 nước 1 lần ) và cá vẫn khỏe, cho nên mình nghĩ nếu nuôi chơi thì cho men vi sinh cũng không sao. Còn chuyên sâu hơn chắc phải chờ các cao thủ trả lời rồi.

5. beobuom

beobuom Member

Thích đã nhận:
    0
    giảm ph có nhiều cách lắm bạn oi,bạn có thể ra Nguyễn Thông mua dung dịch giảm ph đó,10/chai,rất tiện lợi