Có nên dùng áo lồng?

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim khuyên' bắt đầu bởi khuyên mào, 16/6/10.

1. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Trong những ngày nắng nóng thế này ko biết đến đêm chúng ta có nên dùng áo lồng cho chim khi đi ngủ nữa ko các bác nhỉ? Em đo thử nhiệt kế chỗ nuôi chim của em đến đêm nhiệt độ vẫn 36-26 độ em phân vân quá ko biết mình dùng áo lồng thế chim có nóng? Có ảnh hưởng gì đến chim ko các bác nhỉ?
    Em mới học chơi khuyên nên ko có nhiều kinh nghiệm lắm mong các bác chỉ giáo!

2. dungvoi_hp

dungvoi_hp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Bạn nên chùm áo lồng cho chim tránh muỗi và cho chim nghỉ ngơi yên tĩnh. Nếu nhiệt độ cao bạn nên treo chỗ thoáng mát , còn như mình nóng quá vẫn chùm áo nhưng để dưới đất, vì dưới nền nhà là bể nước mát lắm...kaka

Pack_Wolf and khuyên mào like this.
  3. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    tui thì không dùng áo lồng từ đầu hè rồi vì chim thuộc họ với gà hệ hô hấp rất kém đặc biệt là khi trời nóng nên bỏ áo lồng ra cho thoáng........... sách vở nói thế nên làm theo không biết có đúng không nữa!

khuyên mào thích bài này.
  4. chim khuyên

chim khuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Chim cũng như người vậy, mình nóng thì chim nó cũng nóng . Ko áo lồng để chỗ yên tĩnh, mát ( bạn cho vào trong phòng mình ngủ + bật điều hòa phủ áo lồng là ổn mà)

khuyên mào thích bài này.
  5. LiuNgong

LiuNgong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    ặc,bác cứ xui dại người ta.Cho chim ngủ điều hòa để hỏng hết chim à.Mùa này các bác có thể mua loại áo lồng mỏng mà dùng để tránh tình trạng muỗi đốt hoặc thạch thùng vào chén cám làm chim hoảng.Áo lồng mỏng có thể đặt mua hoặc tự làm

Pack_Wolf, tuanbambo and khuyên mào like this.
  6. chim khuyên

Thích đã nhận:
    21
    :laughing: HaHa liuNgong cũng hết bị baned roài a` :laughing: , ko thực ra ko sao cả. Cho chim vào phòng ngủ phủ áo lồng thì ko lạnh đâu. Nhiệt độ trong phòng 27,28 độ là vừa mà. Nếu nhà mà có chỗ mát + yên tĩnh là tốt nhất

7. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    bác chim khuyên ơi , con chim ở avartar của bác có bán ko ????????????????????/

8. LiuNgong

Thích đã nhận:
    72
    nhiệt độ thì ok,nhưng vấn đề là rất hanh khô....Nếu có điều kiện cho chim ngủ ngoài trời là chuẩn nhất.Ngày trước còn ở nhà,thỉnh thoảng tôi vẫn treo vài em vào trong aviary cho ngủ qua đêm.Sáng hôm sau xách đi chơi.Chim nuôi mà đã chịu được sương gió thì thể lực khỏe vô cùng

Pack_Wolf and tuanbambo like this.
  9. convanh

convanh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    ông chimkhuyen ơi cho chim ngủ điều hòa thì tôi chịu ông với tôi cứ bùm áo lồng nhưng bùm 1 nửa một nửa hở nên quay ra ngoài chánh thạch thùng còn muỗi thì nhà mình sạch sẽ cũng ít muỗi ko ngại lắm như vậy chim đỡ nóng tôi toàn làm vậy ko biết có ổn ko nhưng chim nhà tôi cũng ổn vẫn hót bình thường

10. chim khuyên

Thích đã nhận:
    21
    Em nó đang thay lông điểm, khi nào xong lông lá mình pos lên cho

11. LiuNgong

Thích đã nhận:
    72
    Mấy năm trước cũng mất 1 nick vì lỗi hệ thống,năm ngoái cũng mất 1 nick vì diễn đàn bị hack mất dữ liệu,giờ mất thêm 1 nick này nữa vì bị baned thì cũng có sao đâu.. :))

Last edited: 24/6/10