Có nên dùng nước lọc để nuôi cá ko ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi maxpower, 2/11/08.

1. maxpower

maxpower Member

Thích đã nhận:
    0
    Minh cũng mới ép dc 1 bầy khoảng 13 con cá (mấy trăm con ncòn lại 13 con a`) có 2 con rất đẹp ,mình muốn đem xuống nuôi ở hũ , vậy dùng nước nấu chín rồi lọc để nuôi có ổn ko ? Xin mấy bác chỉ giúp .

2. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Cái này ko cần thiết. Nếu nhà bạn xài nước máy thì hay dùng bồn trữ nước sau 24 giờ để khử clo. Còn dùng giếng khoan thì hãy kiểm tra độ PH nguồn nước. Nước đun sôi rùi lọc dùng nuôi cá quá cầu kỳ, có khi còn thiếu khoáng chất trong nước cho cá nữa áh. Tốt nhất là dùng nước đã khử Clo và kiểm tra độ PH của nước.

3. maxpower

maxpower Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn đã cho lời khuyên. Nếu bạn ở Sài Gòn cho minh hỏi là mua đồ khử clo và thử độ PH ở đâu.Ủa nước máy nấu chín và đem vào bình lọc thiếu khoáng hả bạn ? Nước đó mình đem uống dc mà .

4. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Nếu bạn ở SG có thể ra Nguyễn Thông hỏi về khử Clo và kt độ PH. Cái khoáng chất mình nói ở đây là những chất có tự nhiên trong nước. Khi đun sôi có thể làm bốc hơi những chất đó. Nếu bạn có thể dùng nước đun sôi rùi lọc để nuôi cá thì mình nghĩ rất tốt vì nước sẽ rất Sạch, mình chỉ thấy hơi bất tiện thôi :)

5. maxpower

maxpower Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiện thể cho mình hỏi lam sao để đuôi cá đạt 180 độ , minh co 13 con trong dc 2 ,5 thang tuổi rồi , mà nhìn thấy đuôi nó ko đạt 180 độ gì hết. để bữa nào em chụp mấy con cho anh coi.

6. pitchu

pitchu Member

Thích đã nhận:
    7
    gì chứ nuôi cá mà đun sôi nước thì con cá có thể là sống nhưng sẽ không khỏe . vì nhiều chất khi đun sôi bị biến mất hoặc bị chuyển đổi sang 1 cái gì đó o biết chừng cá lại mọc ra 2 cái nanh đó