Có nên làm lồng chim bằng kính ?

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi tuannghethuat, 22/11/12.

1. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em có quen người bạn chuẩn bị cho em cập chim nhỏ (em quên tên nghe nói nhập từ Pháp) Loại chim này rất nhỏ như chim Sâu và có nhiều màu. Nhà em có cái học khá to dính trong tường, em định làm một mặt bằng kính và mặt kia bằng lưới cho thoáng, nhưng chỉ sợ chim lao vào kính mà toi :-S. Có bác nào có kinh nghiệm cho em ý kiến nhé. em xin đội ơn ạ.

2. Lam Vu Nguyen

Lam Vu Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Mong chờ bác đăng hình cặp chim bác được tặng. Nghe tò mò quá, nhỏ như chim sâu và nhiều màu!
    Còn vụ làm lồng bằng kính, bác pm cho chú em dùng nick này: ga_ran, để cùng trao đổi. Người cũng đang có dự án làm......................avi bằng kính như bác đó.

3. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    Thanks bác Lam Vu Nguyen. Hôm nay em đi bắt chim về thì mới biết bác ạ. đó là chim Manh Manh Nhật (trời ạ hôm nó nói em nghe lộn là từ Pháp). Gấp quá em chưa làm chuồn nên đành mua đỡ cái chuồn tung của 250k. Sẵn cửa hàng có cặp chim MM ta em lum lun với giá 250k lun. Hic hic tổng thiệt hại là 500k cho bướt đầu ham hố chơi chim. Em sẽ up hình sau báo cáo cùng cả nhà sau ạ.

4. Lam Vu Nguyen

Lam Vu Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Ặc ặc, bác làm e hi vọng quá chừng. Tưởng có giống gì mới. Chưa đâu, còn "thiệt hại" dữ nữa, nếu lỡ yêu.

tuannghethuat thích bài này.
  5. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    Ack ack, làm mình cứ tưởng tượng ra nào là Parrot Finch, nào Gould,... Hay loại nào mới quí hiếm..... Ai dè.... Hơi bảy vọng tí hehhe

yeuchimthucanh and tuannghethuat like this.
  6. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    Hehe Em sò rí với mấy bác nhé. Dưng mà lần đầu CHƠI CHIM mà được tặng một cặp Zebra Finch đối với em thật là quí đấy các ạ. Mấy hôm nay vô diển đàn nì em bắc đầu nghiện ngập rùi máy bác ơi. Hiện giờ em đang thèm cập 7 màu. Bác nào có dư để lại cho em với nhé.

7. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Newbie bắt đầu bằng manh manh Nhật là hợp lí. Chúc bạn nuôi tốt và nhớ chụp ảnh mọi người cùng ngắm nhé.

tuannghethuat and yeuchimthucanh like this.
  8. tuannghethuat

Thích đã nhận:
    2
    Mấy hôm nay bận quá cũng chưa chụp hình được. Nhưng nói chung tình hình cặp mah manh Nhật và cặp manh manh Ta của em đều ổn cả. Ăn ngũ đều đặn. Đêm đầu về nhà chúng ngũ theo hàng ngang trên cây mặt dù em đã làm 2 tổ, đêm sau thì 3 em 1 tổ chỉ trừ em mm Nhật trống ngũ trên cây, đến hôm nay thì mỗi cặp đã ngũ mỗi ổ đâu vào đấy rùi. :) . Thanks cả nhà quan tâm ạ.

9. Ech

Ech Guest

Bác làm bằng kíh chắc n lao vào bể đầu có thể che vải lại