Có nên thành lập hội khuyên ABV?

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi Nam hcpainter, 23/4/08.

1. Nam hcpainter

Nam hcpainter Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác! Em cũng đã có chút ít thời gian chơi và tìm hiểu về khuyên, tuy cũng chưa đi đến đâu cả.tuy nhiên, đối với em giờ đây những chú khuyên dường như đã chơ thành cuộc sống. ko thể thiếu!
    Ngoài thời gian làm việc, chăm sóc những chú k yêu quý em cũng tham gia diễn đàn này . mục đích cũng nhằm giao lưu, học hỏi và chia sẻ chút kinh nghiệm ít ỏi có được cùng anh em trên diễn đàn.Thực sự mà nói, khi tham gia diễn đàn thấy anh em ai cũng có tình yêu và niềm đam mê danh cho những chú k, em cảm thấy cuộc sống của mình như có ý nghĩa hơn rất nhiều. Cảm ơn diễn đàn, cảm ơn dã xây dựng cho tất cả những người có tình cảm đặc biệt cho những chú k có một sân chơi bổ ich, lành mạnh. Nhưng theo em , tại sao anh em we lại ko tự đứng lên tổ chức lấy cho mình một hội khuyên để có thể trực tiếp giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm? Ko chỉ riêng ở Hà Nội mà giờ đây phong trào nuôi, chơi k đã lan rộng ra khắp các tỉnh thành. ở dâu cũng co hội và phong trào rất lớn mạnh. Diễn đàn của we là một diễn đàn lớn, số lượng thành viên cũng ko nhỏ, tuy nhiên về mặt kinh nghiệm theo em thì còn gới hạn. chính vì vậy em mới có ngu ý này, mong các anh em ủng hộ để we ko chỉ có thể giao lưu trên diễn đàn mà còn có thể cò một hội khuyên riêng của chung ta. Hội khuyên ABV! Mong anh em ủng hộ. Thân!:laughing:

2. vuanhhung

vuanhhung Member

Thích đã nhận:
    5
    vấn đề hay thế này mà ko thấy ai ửng hộ nhỉ . nản quá .các bác ý kiến cho xôm nào

3. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Nhất trí tham gia

Bác cứ hô hào anh em đi, nếu thành lập được hội thì tôi xin tình nguyệt dâng cả 2 tay và 2 chân tham gia. Nhưng với đk là anh em hội viên phải là những ngươì thực sự yêu thích tiếng hót chim vành khuyên nhé :applause::applause::applause::applause::applause:

4. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Nếu làm được điều đấy thì còn gì bằng , có một điều đáng lưu ý là anh em tham gia vào diễn dàn này toàn người trẻ , mình nghĩ cái vụ này sẽ làm được tốt thôi , ngại 1 cái là ai sẽ là người đứng ra tổ chức , bởi vì người đứng ra tổ chức phải có kinh nghiệm , tuổi đời lớn và có thời gian ...

5. haisino

haisino Member

Thích đã nhận:
    2
    ­ anh em tỏ chúc đi cho em theo với theo em mình tỏ chúc trên diện rọng cả nuớc đi (trên mạng) thì nhũng cuộc thi giao luu cục kỳ có ý nghĩa Tỏ chúc đi các anh em ơi

6. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    nếu thành lập được hội khuyên abv thì hay quá, nhưng mình nghĩ người đứng ra tổ chức không cần phải là người nhiều tuổi, không quan trọng về tuổi tác chỉ cần người nuôi có nhiều kinh nghiệm, nuôi chim tốt được nhiều người đánh giá cao(có tên tuổi), có tiền có thời gian có mối quan hệ tốt, là một người không thiếu tiền thì sẽ không nghĩ đến việc thi chim có thương mại, tạo cơ hội tốt cho ae chơi lành mạnh. mình nghĩ trên diễn đàn có nhiều cao thủ nhưng để mà nói không thương mại trong các cuộc thi thì hơi ít. cái chính là ae cần phải có người cầm đầu đủ những yếu tố cần thiết để đứng lên thành lập hội. ý tưởng của chủ đề này rất hay. ae đọc bài của mình sẽ nghĩ là mình thiên về thi cử quá nhưng mà theo mình nghĩ thành lập hội thì phải có thi thì mới hay và mới nhiều người biết đến hội của chúng ta. còn nếu để kinh nghiệm nuôi chim hay dãi chim thì chúng ta lập thành từng nhóm như ae trên diễn đàn đang làm là ok rồi.

7. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hay quá! Nếu anh em nhà mình mà thành lập đc hội khuyên AVB thì nhất rồi còn gì bằng. Chúc những mong mỏi của anh em sớm chở thành hiện thực!

8. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    Đa số bây giờ có 1 số anh em mới học nuôi chim như tớ,nếu có 1 hội thì dễ hoạt động hơn.Anh em sẽ đi off và trao đổi kinh nghiệm nuôi với nhau thì sẽ hay hơn.
    Tớ ủng hộ :D

9. vuanhhung

vuanhhung Member

Thích đã nhận:
    5
    thế thì bây h e đứng ra thành lập 1 hội ợp lai nhé , xong ace minh đi giao lưu 1 buổi rồi bầu ra ai có khẳ năng nhất để làm hội trưởng hội Khuyên ABV nhé . mọi người có đồng ý e thì ok . E còn bé và còn đi học nên kinh tế cũng ko có nhiều và cũng ko có thời gian nhiều . nếu mọi người đồng ý thì làm theo e như sau . có gì pm vào nick Y!M : xinhtrai.online8x hoặc đt 0944.345.357 e tên Hưng 22t
    Tên :
    nick yahoo :
    điện thoại di động :
    điện thoại nhà : ( chánh trường hợp tắt máy hoặc thay sim ) he
    chắc như thế là đủ rồi nhỉ . có gì sai sót mọi người bổ xung ý kiến nhé

10. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Anh thấy ý kiến của chú hay đấy khỉ àh, mà này anh thấy chú mày treo con khuyên ở giưa nhà từ lúc nào đấy, hôm nào rảnh thì mang qua chỗ anh chơi đi

Hiện nay thành viên tham gia đã đông, nhưng đông thôi thì chưa đủ, ý tưởng cũng hay nhưng mà thực hiện ko phải là đơn giản, để đứng lên lập một hội khuyên là một việc ko hề đơn giản chút nào,một hội khuyên phát triển được thì các thành viên trong hội phải thật sự đoàn kết thì hội mới tồn tại được,nói như bác== kaia292 ==là rất đúng, nếu muốn ae chơi khuyên biết đến hội ta, và muốn hội ta được phát triển thì phải có thi thố giao lưu,

Last edited by a moderator: 3/11/08
  11. vuanhhung

vuanhhung Member

Thích đã nhận:
    5
    nêu nói đơn giản thì nó là đơn giản mà nói khó thì nó là khó . chủ yếu là mọi người yêu thích k mà có tâm huyết mà thích giao lưu thì e sẽ đứng ra tổ chức kêu gọi mọi người để thành lập 1 hội . mọi người đồng ý thì e theo hướng dẫn như trên của em nhé . sẽ có 1 buổi để ae giao lưu và để chọn 1 ngày party thật hoàng tráng để mọi người biết đến hội khuyên ABV

12. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Hay quá, tôi xin ủng hộ nhiệt tình.khi nào thành lập xin cho đăng ký 1 vé nhé
    nick nè ;leducthangls@yahoo.com.vn
    tên thắng-40 tủi
    mobifone;0904218333;0935669888
    xin chúc CLB Vành khuyên ABV sớm thành lập hehehe.

13. chichchoecau

chichchoecau Guest

Mình rất kết ý kiến này , cho mình đăng kí với nhé
    Tên mình là Hiệp 23 tuổi
    Đt : 0989137335
    Nick : mrbigsmoke@yahoo.com

14. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    Nào thì tham gia để học hỏi :D

Tên : Hùng
    Nick Yahoo : kanee2011
    Điện thoại : 09788232xấuxấu

Tớ mới học nghề thôi :D

15. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    nên thành lập hội khuyên ABV đấy chứ .để mọi người có thể trực tiếp chia sẻ kinh nghiệm với nhau.chúc cho hội mau sớm thành lập và có nhiều thành viên

16. thanhbinh_mocch

thanhbinh_mocch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    104
  17. dungtrocbg

dungtrocbg Member

Thích đã nhận:
    83
    Tôi cũng rất mừng khi thành lập câu lạc bộ Vành Khuyên ABV xin đăng kí thành viên.
    Nich ne: Dungtrocbg
    Tên gọi: Dungtroc
    SDB:02403 851 512. SDD: 0914 969 088.