có nên tìm thêm em mi bổi ko?

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi huynhnam, 10/2/12.

1. huynhnam

huynhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    chuyện là thế này mình mới mua con mi 3 mùa khoãng nữa tháng nay, mình cho nó nghe mp3 thì nó hót liền và cũng khá lớn, nhưng lúc ko cho nghe thì lâu lâu mới chịu hót nhưng bị nhỏ. mình định mua thêm con bổi để kè em nó thì có nên ko, xin các bạn cho mình 1 ít ý kiến ( vì mình ko có thời gian ra trường được).

nammaf1a and chimbochao like this.
  2. Hai_Nhai

Hai_Nhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    Nên mua mi có tuổi lồng bạn ah, if mua mi bổi về thì kiểu gì e bổi cũng bị đè (ko dám hót đấu lại), chim 3 mùa nhà bạn sẽ sung được vài ngày đầu thôi sau đó chán lại ít hót đi( ăn hiếp hoài cũng chán mà). Cách tốt nhất là mua mi có mùa và 1 e mái, nếu bạn bik cách chăn e có mùa mới mua thì bảo đảm sáng tới trưa bạn sẽ điếc tai. Lúc đó ko chừng lại bực mình nữa đó. Thân

nammaf1a, chimbochao and lonelybird like this.
  3. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268

chuẩn ko cần chỉnh, còn nếu kinh phí hạn hẹp, bạn có thể mua 1 em mái, mái mộc cũng duoc, ko cần cho chúng thấy mặt nhau, nếu nhà rộng thi treo e mái ở xa, nhà chật thi trum áo lông e mái lại, nhớ giử khoảng cách 2 con nhé, con trống nghe hơi mái, sẽ cưng và hot nhieu hơn, có gì ko đúng mong a/e bỏ qua nhé

4. thansau

thansau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    bạn chơi chim hót thì không cần mua thêm nhiều làm gì cho tốn tiền, bạn chỉ cần mua thêm một con mái, cho ốp vài ngày rồi tách ra, chim bạn sẻ hót cả ngày ngay.chúc bạn thành công......

Micon and lonelybird like this.