Có những chuyện ko biết bắt đầu từ đâu ???

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi HieuDaTinh, 15/4/08.

1. HieuDaTinh

HieuDaTinh Member

Thích đã nhận:
    3
    Tình hình là như vầy nè mấy anh ... Trước đây em có nuôi 1 con cá la hán bự lắm ( dài 33cm luôn ) nhưng mà thằng ku nó mới chết bỏ lại cái hồ trống trơn làm em buồn quá :crying: Em đi ngang ngã tư Lý Chính Thắng - Nam Kỳ Khởi Nghĩa thấy cái chổ gì đó chưng mấy cây xanh xanh trong hồ kiếng nhìn đẹp khũng :x Sau mấy ngày miệt mài lang thang trên mạng tìm thông tin em đã xác định tư tưởng là nhất định phải có 1 cái giống vậy :laughing: Em muốn ra tiệm hỏi lắm nhưng phần vì đi làm ko có thời gian và cái quan trọng hơn là em sĩ diện :blushing: Ra đó mà lóng ngóng như thằng cù đơ mất hết phong độ đẹp trai của em còn gì . Hồ em dài1m Rộng40cm Cao60cm , đáy 8ly thành 5ly . Em thích làm cái kiểu núi đá hok biết được hok ta ? Em sợ nó làm 1 cái bùm chắc em tiêu đời nhà ma quá ~X( Mấy anh chỉ giùm em là bây giờ ra tiệm nói là mình mua cái gì ? số lượng bao nhiêu ? Những thứ cần và đủ cho cái hồ của em . Bật mí là em thích 1 dãy núi hùng vĩ và 1 thảm cỏ xanh rì giống sân golf vậy đó ... sack sack lính mới mà đòi hỏi nhiều quá b-( Em dự tính đầu tư khoảng 2 triệu đủ ko mấy anh ? Em ở Sài Gòn Q1 nếu anh nào tội nghiệp thằng nhỏ ko biết gì giúp giùm em nha . Xin chân thành cám ơn và hậu tạ bằng 1 vài chai bia heniken :applause:

2. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Hồ của bạn 1m mà kiếng 5 ly dùng để chơi thủy sinh là khêng ổn rồi, rủi ro không lương trước được. Nhất là lại setup theo bố cục như bạn nói. theo tôi bạn nên đặt một cái hồ mới mới chơi có thể làm hồ khoảng 80cm. sau đó sẽ tính tới các bước tiếp theo, anh em trên forum sẽ nhiệt tình tư vấn cho bạn. Nêu cần sự tư vấn bạn có thể PM cho tôi bất cứ lúc nào bạn cần- Thân mến!

3. ruaconphoinang

ruaconphoinang Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ở Nam Định cần các cao thủ tư vấn để làm 1 cái hồ. Ai ở Nam Định pm mình. ( Vừa uống bia vừa trao đổi mới phê)