Có phải bổi 2 tháng liệu có phải chim sổng???

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi thegioicacanh, 2/2/10.

1. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Em mới lấy về 1 con bổi nuôi được 2 tháng!Mào lân yếm đậm!Mà nó có thể đứng dáng chữ c mà sổ giọng rồi!Dáng nó đứng chả khác gì chim thuần!Có phải nó là chim người ta làm sổng ko mấy pro!Lúc bẫy nó phải theo nó 1ngày rưỡi đó!nó bay vô vườn nhà đậu trên cây quế treo chim mồi nó đá 2 bên với dưới đít thôi!Rồi cũng dính nhưng lại sổng ngày mai nó lại tới tiếp!Dính luôn và vào lồng luôn!Lúc mới bẫy đc bỏ vào lồng bẫy treo lên cây thì nó xổ lia lịa nhưng phải vắng bóng người!Giờ nó về tay em nó hót còn siêng hơn con của bổi em nuôi 3tháng nữa!

chaomaobt thích bài này.
  2. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Bạn chụp ít ảnh lên cho anh em còn nhận xét chính xác được,:applause: xin chúc mừng bạn bẫy đc chú chào mào đó !

chaomaobt thích bài này.
  3. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Vậy để mai em chụp!Giờ khuya rồi!Mai em sẽ chụp 2 con luôn!

chaomaobt thích bài này.
  4. chaomaobt

chaomaobt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    bạn bẩy được chim người ta đã nuôi rồi bị sẩy đó bạn. chim này bạn nuôi nhanh dạn lắm. Khoảng 1 tháng là em nó dạn, mới bẩy được mà hót sổ giọng là có triển vọng chim hay chứ không phải chim dỡ người ta phóng sinh đâu bạn.

phutdn thích bài này.
  5. phutdn

phutdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Có hình hoặc clip thì ae dễ chém hơn. Nhưng bác quan tâm đến vấn đề đó làm gì nhỉ? Quan trọng là bác cảm nhận về em đó ntn thôi (về giọng, dáng, nết chơi..). Nếu ko thích bác cứ quăng cho mình nhé, mình chăm giúp cho ... nhưng chưa chắc đã trả lại đâu ...hi..hihihi.

chaomaobt thích bài này.
  6. dattit

dattit Member

Thích đã nhận:
    6
    vậy là ngon rối bẫy được 1 em chim hay post hình lên cho anh em xem kết cái mũ lân yếm đậm:D chúc mừng bạn

chaomaobt thích bài này.
  7. sacloct

sacloct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    chúc mừng bạn đã bẫy đc...........................................

chaomaobt and thegioicacanh like this.
  8. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Chào mọi người!!!

Đã hứa với anh em cô bác chú dì mà post hình ko đúng ngày thật ngại quá!Em chụp rồi mà ko rãnh nổi để post!Giờ em póst thì mấy ảnh ủa em lại quá 500kb nên ko post đc!nản!Giúp em!huhu!

chaomaobt thích bài này.
  9. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    gần nhà mình có một đôi rất hay đến hót đấu với con của mình, nhưng đặt bẫy gần tuần nay nhưng vẫn chưa bẫy được, xin hỏi bạn là lồng bẫy bạn có cài mồi gì không vậy vì hai con này nó tinh quái quá chỉ đứng chót vót gần con của mình hót thôi mà không chịu xuống đánh~X(

chaomaobt thích bài này.
  10. chaomaobt

chaomaobt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    bác muốn chắc ăn thì nên gài mồi (trái cây màu sắc bắt mắt nha) vào lồng bẩy(mồi = nhựa nha bác), chim nó hót đấu thì có lúc nó đói sẽ sà xuống ăn trái cây, thế là dính chấu ... he he

11. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Chim mà đã tới nhà thì chim đó khả năng chim biết lồng rất nhiều!Chỉ hót chứ ko dại gì bu lồng đâu anh!Ai chỉ em cách post hình với!Trang post hình mấy nay của em nay yêu câu hình phải dưới 500kb mà hình của em toàn 500kb ko à!

chaomaobt thích bài này.
  12. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Con nào ở ngoài hay muốn bẫy phải cho thức ăn ngon hấp dẫn mồi chúng khoái nhất hoa quả và sâu tươi,treo lồng bẫy cao ko thấp hơn các cây xung quanh nhé chỗ con đó chọn để hót đấu chim của mình,mồi rất quan trọng phải chọn con chim mồi tốt biết dụ chim ngoài cái này ko phải ai cũng có vì ko dân bẫy chuyên nghiệp .Cứ làm như vậy 1 thời gian dài cho chim ngoài quen mới có hy vọng bắt đc nó.Chúc bạn sớm bẫy đc chú chim chào mào hay nhé !

chaomaobt thích bài này.