Có phải cá thần tiên sắp sinh sản ko?

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi Devon_Melfice, 1/8/06.

1. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Hôm nay mình ghép bể, tức là cho toàn bộ cá ở một bể (gọi là bể 1) sang sống chung với bể khác (gọi là bể 2) thì thấy con thần tiên to có hiện tượng lạ. Con này là con bị chuyển từ bể 1 sang (là con thần tiên duy nhất ở bể 1), nó to gấp đôi những con thần tiên ở bể 2.. Sau khi đc chuyển sang bể mới, con này cứ gặm gặm người một con thần tiên của bể 2, lạ ở chỗ là con bị gặm kia ko có vẻ gì là hoảng hốt mà cứ đứng im rất.. e thẹn :blushing:.. Vậy ko hiểu là có phải bọn nó đang có tình ý với nhau ko?
    Hôm nay chuyển bể xem nhiều trò vui quá, cá đánh nhau phê quá (cá bể 1 to hơn bể 2, cá bể 2 thì có lợi thế quen sân), hết secam chọi nhau lại tới ngựa vằn đá nhau :D, rồi lại cá mún lau mình cho thần tiên =)).. Nhưng 2 con thần tiên này nhẹ nhàng quá nên mình nghĩ chắc ko phải bọn nó giành giật chủ quyền :confused: :confused: :confused: ..
    Rất mong giải đáp của các bạn..

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    kì cọ cho nhau , lo lắng , quan tâm nhau ...cũng có thể lắm chứ .....nhưng sao bác ko nhìn xem nó có phải là đúng 1 cập tình nhân ko .....vì có riêng lẻ trường hợp giống cá dĩa vậy đó ...còn tụi kia thì thui khỏi nói thấy nhau rùi đấu phép tá lả .....chắc do đất nhà cha765c chụi quá mà ...à mà 2 con đó có gọi nhau ra 1 góc riêng ko vậy anh , nếu có thì chuẩn bị bể cho tụi nó luôn nha .

3. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Mình nghe nói con trống có đầu gù lên còn con mái thì ko, nhưng lúc nhìn đôi cá của mình thì chịu ko phân biệt đc :D.. Bể mình hiện giờ chật quá nên bọn nó muốn kéo ra riêng tâm sự cũng ko đc :(.. Chắc muốn chuẩn bị bể cho nó mình phải đi mượn một cái khác quá.

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    cá mái cũng có cái đầu hơi gù chứ ko trơn tru , vậy6 thì tìm 1 cái khác cho tiện thủ thỉ