Có phải đang mùa sinh sản của Ali

Thảo luận trong 'CÁ ĂN MỒI' bắt đầu bởi Ko_so_vo, 20/2/12.

1. Ko_so_vo

Ko_so_vo Member

Thích đã nhận:
    1
    Tình hình là mình đang nuôi 1 đàn Ali khoảng 50-60 con ,phát triển rất tốt .Nhưng khoảng vài ngày gần đây thấy chúng có biểu hiện oánh nhau loạn xạ nhất là những con cùng loài .Chúng bỏ cả ăn cứ tìm cách như cắn đuôi nhau xoay vòng tròn .Có đến vài cặp như vậy. Chả biết như thế là "Chén " hay "Phang" nhau:confused: các bác nhể ??? Ai có kinh nghiệm tư vấn cho mình với .
    xin cảm ơn !

2. dungpeo

dungpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Hôk biết nhưng nếu có, tạo thêm nhiều hang hốc, chỗ chú ẩn,... xem có đc kết quả gì k a ;)).

3. vinhali

vinhali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mùa sinh sản thì mình ko biết ,cá ali đẻ xong là khoảng 1 tháng rưỡi là nó ngậm trứng rùi ,lúc nó giao phối đánh nhau tùm lum àh.Giao phối xong thì trở lại bình thường .

4. Caytown

Caytown Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Thế là đang chén nhau đấy bác, xong bác nhìn thấy con nào phía dưới miệng nó phìng ra (nhiều khi nhìn thấy cả trứng ở phía trong miệng nữa đó bác), bác bắt ra nuôi riêng khoảng 10 đến 15 ngày là cá nở, lúc đó thì bán rẻ cho anh em nha bác:D

5. MinhOCC

MinhOCC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Lúc đấy có khi tặng anh em luôn í chứ...hì..hì...chúc cá của bác phang nhiệt tình và đẻ nhiều con nhé. Khi nào thấy có mắt cá con đen đen trong miệng cá mẹ thì là cá nở rồi bác nhé...cá mẹ vẫn ngậm con trong miệng thôi.