Có phải em bị lừa không ạ?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi lukytran, 21/8/08.

1. lukytran

lukytran New Member

Thích đã nhận:
    0
    MOD cho em xin phép post bài này với ạ.
    Em mới tập chơi bể, vào diễn đàn tham khảo các cao thủ đi trước rồi em cũng quyết định làm bể kích thước 80 x 45 x 45. Hôm rồi em đi tham khảo và mua bình lọc ATMAN EF-2 ở số 62 Hàng Đậu, giá 600K. Các nơi khác bán 700K
    Hôm nay chuẩn bị set up bể em mở ra thì trong bình không có viên sứ, và than hoạt tính như trên diễn đàn đã có người giới thiệu. Trong các ngăn lọc chỉ có một miếng xốp và bông mịn, ngăn thứ 2 còn chẳng có gì.
    Các bác cho em hỏi, có phải người bán hàng đã lấy các thứ đó ra và bán với giá rẻ hơn không ạ. Em muốn mua sứ lọc, than hoạt tính ... thì em có thể mua ở đâu. Mong các bác giúp đỡ.
    Nhân đây, em cũng lưu ý các bác, nếu đúng là họ lấy những thứ đó ra, thì các bác nên tránh xa cái cửa hàng 62 Hàng Đậu, bà chủ nói như hót hay, nghe bùi tai lắm ạ.

2. khuedhhh

khuedhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,262
    Ko sao đâu luckytran ah, vì mới chơi nên trả học phí chút đỉnh có sao đâu. Ko biết trên HN ntn chứ dưới HP thì khi mua lọc Atman xịn thì bên trong cũng có đủ cả sứ lọc và than hoạt tính. Nhưng đ/c đã mua rẻ được những 100k so với giá của các hàng khác thì cũng coi như thành công rùi vì đi mua thêm đồ bỏ vào cũng ko mắc lắm đâu. Than hoạt tính thì mình chưa phải mua nhưng sứ lọc thì có 35k/kg thui, mà bình như của đ/c dùng ko hết 1kg đâu.
    Chúc đ/c nhanh chóng mua được thêm đồ để bộ lọc sớm có thể đi vào "khai thác"!

3. congtech

congtech Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác ko bị lừa đâu, tiền nầo của ấy mà, bác mua rẻ thì phải chịu thôi.

4. hoangtubac

hoangtubac Member

Thích đã nhận:
    0
    Nơi tôi sinh ra,lớn lên và sinh con đẻ cái...
    Em mua lọc EF2 này ở nhà Lợi Yến có 500K cũng k có vật liệu lọc đâu bác.Mua thêm 2 túi sứ và ít bông lọc cũng không đáng bao nhiêu nữa.

5. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    lúc mua sao bạn kô kiểm tra nhỉ ,

6. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Lọc Atman và jebo hoàn toàn không có vật liệu lọc bên trong, bạn không có bị lừa đâu, tất cả các loại lọc có ở thị trường VN hoàn toàn không có vật liệu lọc bên trongkể cả lọc EIHEM của Đức chỉ có 1 vài đời có vật liệu lọc thì giá sẻ cao 1 tý và ngoài thùng có hình vật liệu lọc kèm theo có ghi cả số lượng.

7. nguyenhunghnhy

nguyenhunghnhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Anh em cho hỏi tôi định sử dụng lọc atman ef4 nhưng mà thay đổi ý định chế một bể lọc quy mô của bể chơi cá biển để ở dưới tủ bể cá .Bể của tôi kích thước dài 1m28 rộng 40 , độ cong mặt trước 47cm, chiểu cao 69 cm. Vậy hệ thống lọc của tôi sử dụng là đá nham thạch và bông lọc. Vậy giữa hệ thống atman ef4 và chế lọc kiêu như tôi thì cái nào hơn. XIn cho ý kiến
    Chân thành cảm ơn ! Người mới dò dẫm chơi thủy sinh