có phải gà rừng thuần chủng hay không

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi gato, 25/11/14.

1. gato

gato Member

Thích đã nhận:
    7
    Em có đọc bài báo ở báo tuổi trẻ.tựa đè " nuôi gà rừng, chim trĩ làm chơi lãi thạt. Có ai rành về gà thử đọc qua xem.sao em thấy ko giống gà rừng. Chỉ là gà lai thôi.cho em lời nhận xét.nếu đúng là gà rừng hay f1, f2 gì cũng đuọc.em lên bắt mấy cặp về nuôi.rẻ quá mà.có 200- 250k 1 em thôi.

Hiền cô nương thích bài này.
  2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Em tìm và thấy bài này bên Zing, mượn tấm hình bên đó để anh em nhận xét về mấy em gà trong bài viết!

Về cơ bản thì mình cũng khen bạn vì đã thẳng thắn nói ra những gì bạn nghĩ, và những điều bạn nói ra đúng với những gì mình đang suy nghĩ!
    Trước kia cũng có một bài báo viết về mô hình nuôi gà rừng của Võ Duy Nghĩa, cũng thấy nhiều người bảo là gà rừng lai.

Nói tóm lại báo viết thế nào cũng được, quan trọng là cách nhìn nhận của bạn về mấy em gà đó thôi!
    Nếu như bạn muốn chơi và nuôi gà đẹp, có thân hình gần giống như gà rừng thì mình khuyên bạn nên tìm và hỏi thăm mấy anh em trên diễn đàn để kiếm 1 hay 2 em mái (mái F), sau đó mua thêm con trống rừng mới bẫy được nữa để sau này gà trống đúc mấy em mái đó, cho ra mấy con gà con sẽ giống gà rừng hơn, có bỏ ra tí kinh phí nhưng lại tiết kiệm được thời gian, nhanh thấy thành quả!

P/S: Thấy 2 em mái của anh GaRungDatQuang đẹp nè!

Last edited: 25/11/14
  3. gato

gato Member

Thích đã nhận:
    7
    Cám ơn anh. có 1 em trống f2 rồi.nhìn cũng được anh. Em có nhờ mua dùm em mai 200k tướng tá nhìn cũng được về nhà mới biết em nó mồng dâu nhỏ xíu a.màu lông thì hơi đen đen chứ không vàng.theo anh thì em mái zậy có làm giông được ko?. Tại gởi mua nên ko xem gà được.