Có phải khuyên xám không?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khuyen_pro, 24/8/08.

1. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    em vừa mới mua được con khuyên coa màu lôg màu xanh xám, em chưa thấy con nào khác như thế cả. bác nào chỉ dùm em cách post ảnh, mai em up mấy cái lên cho các bác tha hồ mà chém gó.

2. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thế thì tốt rồi, hi vọng sẽ sớm đc ngắm em nó!dạo này ae nhf mình kiếm đc nhiều k lạ quá. Chúc mừng bác!

3. khuyen_pro

Thích đã nhận:
    52
    em cũng muốn up ảnh lên cho các bác đánh giá hộ em cái nhưng mà khổ cái em không có máy ảnh, cái điện thoại của em lại không bắn blutut được. mai em mượn cái máy ảnh khác về post ảnh lên cho các bác xem hộ cái hay đực.

4. khuyen_pro

Thích đã nhận:
    52
    con khuyên của em có màu giống con ở trong phần phân loại chim vành khuyên (hình con khuyên thứ 16 đó, màu nó hơi xám).
    em chưa mượn được máy ảnh lên chưa up ảnh lên cho các pro xem dùm nó là đực hay cái.

5. DUNGK

DUNGK Member

Thích đã nhận:
    0
    Khuyên xám thì cũng có nghe nói, nhưng thường là nó bị mất màu, nuôi lâu rồi cho ăn tốt lông chỉ mượt ra thôi chứ không giữ đc màu tự nhiên. Bạn gửi ảnh của em nó lên cho ae chiêm ngưỡng nhé.