có phải king bacara không?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi MINHHY, 13/5/06.

1. MINHHY

MINHHY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đây là em cá mình nuôi từ nhỏ cỡ đầu ngón tay, bây giờ nó gần bằng 3 ngón tay rồi. Cá do ông anh mình cho, lúc cho ổng nói là king kamfa, nhưng mấy người bạn lại quả quyết là king bacara...?Tụi nó còn đòi cá độ 1 chầu nhậu nữa, mình không biết có nên cá độ hay o! Và còn chuyện này nữa: không hiểu sao nó cứ ăn cá lóc vào là bị đen thui hơn nửa mình, trong khi mấy em khác thì không sao, nên mình chỉ cho ăn tép và JBL thôi...!Bạn nào có thể cho biết nguyên nhân o?

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn pót lại hình đi. Link die mất tiêu rồi làm gì thấy gì đâu, (X).

3. O2LAHAN

O2LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    E cũng không rành cá cho lắm theo e thấy thì vài đặc điểm như: màu sắc, miệng thì rất giống, còn về phần đuôi thì không giống lắm, vì king bacara có vây và đuôi giống như kim hoa(kamfa). Đây là nhận xét của riêng e không biét có đúng không nữa, các bác trong 4room ơi giúp bác ấy với.
    Trong báo cá cảnh số 4 có nói về đặc điểm và hình nhận dạng king Bacara đó bác
    @GHT: e thấy có hình mà bác

Last edited: 13/5/06
  4. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình ko rành giống cá lắm, nhưng mà coi cá cũng nhiều nên theo mình có thể chỉ có thể thôi nha con này ko phải bacara đâu. Mấy bác PRo cho nhận xét về chú cá này đi .

5. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    kinh bacra 100 phần trăm luôn đó bác ơi
    châu vàng toàn thân đầu to rất có tương lai bạn có bán ko

6. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác MINHHY có thể chụp lại con này mà ko dùng đèn flash ko.Con này theo mình là kkf đó ko phải king barcara đâu.Vì kbr chỉ có cách đây chừng 2 tháng thôi dưới dạng cá bột thì lấy đâu ra 1 con lớn cỡ 3 ngón tay mà đẹp vậy.Với lại kbr bột thì châu tròn nhuyễn lắm chứ ko phải châu sợi như kkf

7. phong

phong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này lớn cỡ 1 bàn tay rồi hả bạn.Châu thì đẹp đó, nhưng đầu thì hơi ít triển vọng.

8. TRẦN THANH TÙNG

TRẦN THANH TÙNG Member

Thích đã nhận:
    0
    Không phải king Barcara đâu bạn ơi,vì KB có châu nhỏ hơn châu của cá bạn,vây đuôi chính phía sau cũng khác biệt nó không có dạng hình tròn như vậy,nó chỉ giống màu vàng thôi.

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mình xem được hình rồi. Con cá của bác Minhhy đẹp quá. Con này không phải bacara đâu. Đuôi Bacara hình quạt như king kamfa (đuôi con này hình tròn). Khi cá cỡ 3 ngón tay thì đầu cá thường phát triển hướng trước mặt chứ không phát triển vượt lưng như con cá hình trên. Bacara thường có châu thì châu sáng vàng rực toàn thân. Theo em thì con này cũng không phải 100% là King kamfa nữa mà được lai tạo dòng khác với king kamfa thì đúng hơn. con này có đặc điểm dòng king là mõm bằng, châu sáng, mầu châu vàng, mắt trắng, Thân cá không vuông được như king kamfa và đuôi không xòe được ra như cái quạt của thằng bờm.
    Nhìn chung con cá này của bác tên gì em không biết chính xác được vì nó lai tạo các dòng khác mất rùi. Con này đẹp lám. thật may mắn vì bác sở hữu em này
    Thân.

10. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    bác phongtran90 ơi con đó ko phải kingbacara đâu mà con nào chảng chó châu vàng con cml của em cung có nè mầu mắt thì ok mieng thì trên ngắn hơn dưới 1 chút mà kingkamfa đâu có chấm chữ mầu đen trên đầu đâu con đuôi thi hinh tròn mà đuôi của kbcr hinh giông kimhoa thì con nay ko hẳn là kingkamfa dc mà cũng ko phai la kingbacara vì kngbacara mới có đây mấy tháng mà có con kbcr bu như vậy anh của MINHHY lam gì mà cho đúng ko . Mà xin chúc mừng bác có con cá đẹp la mừng rùi phải ko

11. MINHHY

MINHHY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình không rõ, nhưng mình mình có đi hỏi và xem thử ngoài tiệm thì họ đều nói là KKF và king BCR cũng đều có 2 loại đuôi :tròn và quạt. Mình ra tiệm THủy Chung ở Ng Trãi thì thấy mấy em KKF giá 10 chai có đuôi hình tròn, mình tỏ ý nghi ngờ thì bị chủ tiệm muốn đuổi khéo luôn. À, mình nói lại là em này chỉ gần 3 ngón tay, tức bề ngang nó khoảng 3cm thôi. Cá này do ông anh mình đi công tác nước ngoài mua cho vì biết mình mê cá. Mình mới hỏi giá lại thì ổng nói là khoảng 120USD (lúc nó =đầu ngón tay), còn loại gì thì ổng quên rồi.

12. Denkho

Denkho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình muốn nuôi 1 chú LaHan nhưng muốn có chữ đẹp , đầu to thì phải nuôi giống gì ? Bạn nào biết chỉ giúp nghe . Thanks

13. congthangkt

congthangkt Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nó là king baccara đó. cá của bạn đẹp wá ah.

14. Venus

Venus Active Member

Thích đã nhận:
    0
  15. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Theo ý kiến của mình thì cá của minhhy là king bacara đó, nhưng muốn khẳng định thêm thì bạn nên chụp hình nó lên lại đi, nhớ đừng mở đèn. Vì king châu sợi cũng giống vậy lắm, nhưng dù gì đi nữa thì cá của bác rất đẹp cố dưỡng nha. Chúc vui thân ái

16. MINHHY

MINHHY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
  17. phuphansgn

phuphansgn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp lắm bạn ơi. Chẳng cần phải Bacara miễ là mình thích thì được

18. O2LAHAN

O2LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn không phải Bacara nhưng cũng là king nhưng tên chính xác thì mình không biết, chắc bạn cho nó ăn nhiều lắm hả? Mình thấy nó đô quá, bạn nên giảm lượng thức ăn nó sẽ cân đối và đẹp hơn. Cá cỡ 4 ngón bạn không cần phải cho ăn nhiều đâu.Thân!

19. htvphuongtn

htvphuongtn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn có thể king bacara bị lai. Nhưng có thể nhờ bị lai mà nó lên đầu. Bạn có một con cá đẹp đấy

20. superfish

superfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    dung la no roi do bac oi

dung roi bac oi la no do rang nuoi nhe nhung ma chat la dau kong bu lam dau