có phải kingkamfa bonsai???

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi cá chiến, 23/12/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy sư huynh xem dùm đệ có phải king kamfa,tướng như vậy đã bonsai chưa và đầu nó còn chút tương lai nào không,nó to gần bằng hột diêm,do chụp bằng dế dỏm nên bị mất màu châu của nó chứ ở ngoài nó màu xanh lá tuyền từng bệt trên người và ức của nó cũng có màu xanh nữa.
    hình nó đây các anh xem và nhận xét dùm(cứ việc chê bai thoải mái:D em không giận đâu)em cảm ơn nhiều:
    cho đệ hỏi thêm chút xíu là làm sao giúp nó ăn quen ăn nhiều grand sumo bằng cách nào là hữu hiệu nhất,đệ xin cảm ơn rất nhiều nhiều mấy huynh hen:-* :-* :-* .

2. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em kô biết về cá LH nhiều nhưng con này châu chữ đẹp,đầu có tương lai có điều mỏ hơi "chim" 1 tí :D
    vài dòng nhận xét có gì sai xin bỏ qua :D

3. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn lời góp ý chân thành của anh ZQ rất nhiều đúng là mỏ con này không phải hơi mà là quá nhọn phải không anh hahahahahahaaa,không gì đâu mà anh sợ sai hoàn toàn nhận xét đúng mà heheheheheheee.

4. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Uh mỏ hơi dài cá chiến ơi còn bon sai thì chưa chắc.có khi nhìn cái bụng rộng quá nên ảo giác đó

5. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình thấy con này cũng có nét bonsai đó (bụng bự nhưng ức không bự), vỗ béo cho nó có cái bụng ông địa là sẽ giống thôi. Tập cá ăn từ nhỏ là hữu hiệu nhất, nếu cá lớn bỏ đói hoặc trộn vào thức ăn thử xem. Chúc cá chiến có con cá chiến, hehe.

6. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các anh nha,mà mấy anh thấy nó có giống king kamfa không vậy,em thấy phần kì cờ đuôi nó khép kín với nhau thì có đúng là hàng của THÁI LAN không mấy anh???

7. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Hình hơi mờ nhưng theo mình nhận xét: Châu thuộc dòng King; Vây, kỳ, đuôi thuộc dòng King Kamfa; Mắt, mỏ giống giống Kamalau và có khả năng 60% là mái. Còn chuyện kì cờ đuôi nó khép kín với nhau không hẳn là hàng của Thái Lan mới có đâu.

Last edited: 25/12/06
  8. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    như vậy em phải cầu mong cho nó 40% còn lại là trống thôi mong trời phù hộ:crying: :crying: :crying: ,em mua thằng nhóc này của ông bạn tới 800k lận~X( ~X( ~X( ,cảm ơn anh CÔNG VINH đã nhận xét dùm cá của em nha:-* :-* :-* .

9. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Để ý cái hậu môn của nó xem sao. Nếu king mái má đẻ được cũng ngon lành lắm à nghe.

10. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    em thấy nó màu trắng và cuối vòi hơi nhọn một chút thế đã an toàn chưa mấy anh.

11. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Thế thì theo anh tỉ lệ mái là 70%. Thông thường trống thì có màu đen, mái màu trắng hồng, và 1 điểm nữa là vòi của cá trống chĩa ra phía bụng còn của cá mái xuôi về phía đuôi.

12. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    huhuhu anh nói đúng rồi con này là cá mái rồi vòi nó đưa về phía đuôi nó,huhuhuhuhu thật là đau lòng cò con,cảm ơn anh CÔNG VINH đã chỉ cho em 1 kinh nghiệm lựa cá,mai mốt em sẽ chú ý cái vòi của cá trước khi mua,cảm ơn anh CÔNG VINH rất nhiều nha.

13. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đừng khóc, biết đâu sau này lại trúng mánh thì sao.

14. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh ltdhong đã an ủi em,em sẽ cầu mong cho nó là xmen chứ đừng là ray thì tội cho em lắm.

15. meatwad

meatwad Member

Thích đã nhận:
    0
    cá chiến ơi !!!!!!!!! chú mua con này bi nhiu vay...? con o trên đà lạt......... hom bữa ra tiệm có bán một bầy kim cương xanh......... nhìn châu thi cũng không nhìu lắm........ có hình thì post lên rùi! giá là 250.:0 mắc quá không????????? tiên sinh cho ý kiến !!!!1

16. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    em trai ơi anh mua nó tới 800k lận tại thấy kì đuôi nó khép kín và dàn châu đẹp nên lụm về còn cái vụ kim cương xanh của em thì 250k thì cũng được thôi nhưng tốt nhất đừng mua coi chừng dính bẫy thì buồn lắm nha em trai,tại cá bột thì nuôi hên xui thôi vì tỉ lệ lên đầu chỉ có 30% thôi.

17. khaduyen

khaduyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    cần giúp đỡ: mình là thành viên mới đi net bằng modem . xem cá của các thành viên không được 'ảnh có dấu nhân đỏ' xin chỉ cách .cảm ơn nhiều.

18. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    anh bấm chuột phải vào dấu nhân đỏ đó rồi nhấn show picture đợi chút là nó hiện hình lên liền.

19. 3dfish

3dfish Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chẹp cho hỏi tí, mình đang tò mò muốn nuối, nếu cái thì sấu lắm à, hay như thế nào, xin các bạn tư vấn cho 1 tí. thk

20. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi tí,tướng của con cá phải như thế nào thì mới được gọi là bonsai vậy