CÓ PHẢI KKF

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hagiangth42, 15/9/08.

1. hagiangth42

hagiangth42 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này nhập từ ThaiLand về, co nhiều ý kiến chio rằng đây ko phải là KKF ~X(

2. xich con

xich con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Mình nói đây, KKF gì mà đuôi tròn vo dzậy? hehe, chắc chắn là không phải rùi

3. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em này có lẽ ko phải là kkf "chuẩn" ,vì cái đuôi rất giống kkc, và đuôi tròn vì thường kkf là đuôi quạt ,nhưng bạn ơi ,giống gì ko wan trọng ,cá đẹp lắm ,kỳ cờ khít ,màu sáng ,đầu thì trong trạng thái bung thì phải ,như thế là đẹp lắm rùi ,nếu ko thích thì chuyển wa cho anh em chơi ,hihihi (có gì ko phải xin bạn bỏ wa)
    thân

4. Chelsea fc

Chelsea fc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tôi không rành về cá La Hán nhưng nhìn chú này giống chú nhóc nhà tôi nên mạo muội nhận xét đây là KCX .
    Dù là gì đi nữa thì đó cũng là 1 chú cá đẹp !

Chúc mừng bạn !!!

5. Dracula return

Dracula return Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    e này ko bít Thái hay VN nhưng chưa đáng gọi là kkc nữa bạn ơi, xét về dáng, châu chỉ đáng là kcx

6. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    copy :Ai nói đây ko phải KKF
    dạ đâu có ai dám nói gì đâu
    thì anh bảo king kamfa thì nó là king kamfa mà
    king kamfa thì king kamfa thôi
    ủa mà thái lan về thì là king kamfa hả ? ờ thì từ thái lan về
    .............
    * để kể chuyện này cho các bạn nghe
    - năm trước mình có đi du lịch tour singgapo- đi cả tuần đến khi về lêm máy bay mới nhớ mình quên mua quà cho đồng nghiệp- về tới sân bay tân sơn nhất mình ghé shop quà lưu niệm mua cả ký kẹo về - cái kẹo gì có cây que cầm quấn trong giấy kiếng
    ngày mai vô công ty phân phát cho đám bạn - tụi nó cứ trầm trồ khen -ồ kẹo mua tận bên sing có khác ăn ngon hơn hẳn -=))
    các bạn nghe xong nhớ đừng kể cho bọn nó nghe nhé khỏe chít mình á
    :-$

7. 123 suprem_kt

123 suprem_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    trước giờ nghe nhiều lời đồn thổi về huyền thoại cá la hán thái lan - hôm nay được thấy thật thất vọng vô cùng - chẳng khác gì con kim cương của việt nam ta mấy- hây là mấy thàng thái đó trước đây nhập cá bột của lò phước bình đang rồi bán về việt nam ta chăng ?

cũng giống như hàng thời trang nhản hiệu Hanten - mở xưỡng xản xuất ở ViệtNam - chở về mĩ đóng cái mạc hanten rồi nhập về lại ViệtNam bán giá hàng ... hiệu

8. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    e này bị lai nhiều quá!!hichichichic!!!sao bác biết chắc nó ở Thái qua!!!hay bác nghe người ta nói vậy!!!

9. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác này ..... hơi bị độc!!! .....................đủ 50 chưa ta. nếu chưa đủ thêm chữ Kingkamfa là OK!!! Spam tí nhưng em nó không phải rồi tuy nhiên cũng đẹp mà bạn.

10. nhocyeuTK

nhocyeuTK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em có ý kiến chút về chú cá này là:
    theo em đc biết loài KKF chính gốc thường lên đầu rất chậm mà thường thì ko tròn trịa vậy đâu bạn ạ. Thứ 2 thì châu loài này là bệch và rất sáng, đuôi thì bị lai rồi bạn ạ. Hi vọng bạn để ý hơn khi trọn cá lần sau để mình ko bị hố hoặc mua nhầm ko theo ý muốn. good luck
    p/s: anh HoangDuy này chơi ác lắm nha, em đi méc các đồng nghiệp anh đây.:pý mà nhớ ko lầm anh này đang canh mình đây, phải cẩn thận:laughing:

11. hagiangth42

Thích đã nhận:
    0
    Vậy là mình bị lừa rồi, đau thế ko biết, hic...................

12. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    con cá đẹp mà ,tên gọi ko wan trọng nhưng tiền phải trả cho cái tên thì quả là hơi tiếc ,cố gắng lần sau nha ,chúc may mắn

13. lucson52

lucson52 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    189
    Chào bạn!
    Tôi nghĩ chắc bạn mở topic này cũng nhằm được ae "cấp giấy xác nhận" nó không phải là KKF. Nếu bạn tự nhận là mình bị lừa thì xin chia buồn cùng bạn.
    Tôi thấy có bạn cẩn thận. Trước khi mua cá thì chụp hình, gửi lên diễn đàn xác định cá gì? giá được không? Sau đó mới quyết định. Vậy thì chắc hơn. Nếu chủ cá không cho chụp hinh thì phải xem lại như thế nào. Tôi nghĩ vàng thật thì không sợ lửa. Còn các viện cớ về dị đoan hay cần giữ bí mật cá...thì phải xem lại cho kỹ.
    Mong rằng các cuộc mua bán diễn ra bình đẳng-an toàn cho cả đôi bên.
    lucson52.

14. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hix chia buồn cùng bạn, thêm 1 bài học có gì đâu => vui lên đi lừa lại bọn nó mới ghê

15. nguyenchithanh

nguyenchithanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Con này là rồng đỏ đố bạn ! Mình cũng có 1 con như này mọi người bảo là rồng đỏ đó ! nhung Rồng đỏ hay KKP thì cũng chỉ là La Hán thôi không vấn đề gì cái quan trọng là mình thích nó là OK !

16. hagiangth42

Thích đã nhận:
    0
    Mình bắt con này từ hồi nó bằng ngón út (giờ gần 3 ngón rồi) của 1 người rất có số má trên 4r này cũng như giới chơi La Hán trong Sg nên mình mới tin tưởng đến vậy, nếu mình nói tên ra chắc mọi người phải coi lại con cá đấy I-|[-(. Dù sao cũng cám ơn.

17. freedom_vt

freedom_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    số má thì kệ số má chứ! lỡ đâu người đó gạt bạn thì sao??? Lòng người thủ đoạn đa đoan ko ai bik trc' được đâu! mình nghĩ con này là King zì đó chứ ko phải king kamfa đâu! :-$

18. 123 suprem_kt

123 suprem_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    thì cứ nói thử xem người đó số má cở nào - nà nếu có số thật sự thì ko đi lừa 1 con cá lúc mới = ngó tay đâu - chắc là số zerô rồi
    can đảm lên đi bạn - để biết người ấy là ai mà lấy kim cương bán cá thái

19. hagiangth42

Thích đã nhận:
    0
    b-( hihi, làm gì mà khuyên mình can đảm ghê thế, tại ng này cũng là bạn mình nên thôi. Lần sau có mua gì thì đưa hình lên hỏi trước #:-S

20. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    anh em chơi với nhau có chú cá để lại cho nhau nên miễn mình hích chú cá đó thì mua nên bạn hay anh em quan tâm đến cái tên của em nó thì sẽ dễ hiểu lầm nhau , co 1khi chú cá nhỏ nhìn như kkf llớn lên gống Kingkamlau nữa nên thôi bạn hãy vui vì mìh đang c1 1 chú cá đẹp nha, rãnh thứ 7 này qua bài giao lưu of cùng anh em la hán nha bạn