Có phải là gà LINH

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi datkinh, 2/12/11.

1. datkinh

datkinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Mình có 1 em Linh kê (đối với mình là Linh kê ) còn ae xem koi như thế nào thì cho mình biết nha.Mô tả em nó:
    Em nó 17 tháng tuổi 2kg5,chân xanh da cam cặp chốt thì đen thui,từ nhỏ đến giờ kêu tiếng gà con ko ak,mà em nó ko cự bất cứ con gà nào dù con gà tre tí xíu củng ko cự,nó thấy người lạ vào là bắn lông nhím kêu tiếng gà mái kêu ổ đẻ,mõi lần đem ra chiến trường rồi đem về ko cự con nào,quê ơi là quê,nhưng em nó cự con nào là đá con đó,em nó cự dc 4 con rồi mà cự toàn gà cọp đá tiền lớn của người ta ko,lần nào củng bị ép đá tiền và ăn bạc đủ luôn và 4 con đó đã dc em nó đưa theo ông bà hết rồi.nuôi nó nảng lắm ae ko xổ dc ko chạy bội dc vì em nó có cự đâu,hiện em nó đang nuôi để ra chiến trường cho nên ko có chụp hình cho ae xem,khi nào có hình mình up cho ae tham khảo:applause::applause:

2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    chắc gà linh đó ... mấy con mà ko cự vậy khó chịu lắm đó , mình đã từng thấy rồi ................. hiện mình có 1 con khét sữa gáy khoản 5-6 giọng ko biết phải linh kê ko.. hehhe

TranMinhSon and datkinh like this.
  3. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    chắc là gà ma......................................................

cuTy.cl and datkinh like this.
  4. Mệt quá

Mệt quá Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    nó ko phải gà linh mà nó là con gà điếm thúi,con nào nó thấy nhắm đá ko lại là nó ko cự để chủ nó đem nó về,nó chơi chiêu này là chủ gà khỏe luôn ko bao giờ thua tiền hi..hi..chúc mừng có con gà khôn quá xá.

5. tieuke

tieuke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Gà này hình như thuộc loại gà chạy chuồng hình như kô thuộc gà linh tih phải

datkinh thích bài này.
  6. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Sách gà kêu thứ này là ma gà chứ ko phải linh kê, cũng thuộc hàng hiếm đó!

cuTy.cl and datkinh like this.
  7. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    em cũng có một con y như anh miêu tả.nhưng nó dừng lại ở cái thứ 9.cách đây 4 năm.rất tiếc em ko còn ảnh nó

datkinh thích bài này.
  8. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    1 câu trả lời wa ay !!!!!! con gà mới đem trong vỏ ra kêu ót ót như gà gót e thấy rồi, đem con đầu tiên nhỏ hơn 1 chấm mà nó không cự, sau đó nó lại cự với 1 con bư6 hon nó 1.5. nó giết cái 1 !!!!!! chắc nó tahy61 thằng bư6 mềm hơn ha sao đó !

catphien and datkinh like this.
  9. datkinh

Thích đã nhận:
    222
    Mình thấy nó mà cự con nào là con đó chết,làm như nó biết là con đó ko có cửa với nó,nó mới cự,nhìu khi con gà tre có 8lạng mà nó còn sợ,nuôi nó tối ngày nge tiếng gà con với tiếng kêu ổ đẻ của gà mái hix hix

10. kim lộc kê

kim lộc kê Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    ma kê, chúc mừng bạn. mình từng sở hữu 1 con như vậy.

catphien thích bài này.
  11. impala

impala Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Theo e thì gà Linh ko dễ tìm... nhưng có được rồi thì ai dại gì khoe ra... con gà của a có thể là con gà khôn... (biết địch biết ta)
    trước nhà thằng bạn có con gà khét 2k6... thấy gà mái dắt con là nó dựng tóc gáy la miệng chạy cong đít... nó nói gà linh... tin lắm... ăn 6 cái đầu cái nào cũng trong dàn nạp. đi bồ 4 trận... trận cuối gặp con xám còn tơ nguyên chưa cắt lông bể đầu cựa... tưởng chỉ 3 chân là xong... bạc đá ăn 5 mà ko ai dám đá (con này ăn có tiếng bồ đó luôn) ko đủ sổ nhưng thấy thơm đá luôn... nào ngờ gà mình lai đá nạp... con kia tơ mà dạt kinh hồn... nó dạt 1 bước thì gà mình nhảy 2 bước mới bằng... gà mình vửa chân chạm đất thì con xám kịp cho 1 cặp... gà mình lao vào nạp bao nhiêu thì nó dạt và trả lại bấy nhiêu... đá cũng hơn 10 phút... kết quả... mình chết tại trường... cuối cùng ko còn con gà Linh... nói tóm lại... đừng quá tin vào con gà mà đặt quá nhiều tiền vào nó... vì mạng nó nó còn chưa nắm dc mà :)
    Chúc ae luôn vui khỏe!

12. datkinh

Thích đã nhận:
    222
    Đúng như a impala nói đá gà mà đặt niềm tin vào con gà quá thì dể đi bụi,nhìu khi ôm con gà đá lấu mà win,còn tin tưởng quá thì thua,bởi vậy gà vịt ko nói dc,chơi xả tres thôi nha ae đừng đỏ đen quá,đá gà thì ko bao giờ giàu,người giàu mới đi đá gà thôi

khongthevacothe thích bài này.
  13. impala

impala Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Anh datkinh mến!

Đúng là chuyện gà qué ko ai nói trước được, có người cầm những con gà ăn ở khu phố xuất sắc (lại tin tưởng) đi trường đá thì lại thua lãng xẹt. cũng có người chơi văn nghệ, dám mua con gà 1-2tr (có khi hơn) mà chỉ đá khu phố 1tr thả gà, ko bắt thêm tí nào. với ý nghĩ gà mình hay, đá với gà khu phố sẽ ăn hoài. nhưng vẫn thua lãng xẹt. vậy nguyên nhân là do đâu???

14. viettran

viettran Member

Thích đã nhận:
    25
    à mình nhớ ra rồi sóm mình có một con 2k7 cũng vậy củng ăn 3 cái mình hỏi mua để đổ mái mà ông ta đang đổ mái nên không bán , gà bạn có muốn truyển hộ khẩu không kiếm gà nhự vậy đổ mái chắc ra con đá hay

15. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    ông anh cũng có một con hay lỏn lẻn như của anh vậy, ăn cái thứ 3 xong bị bắt bỏ vô bót cây sung, chuột lại mang về thì hết linh...thế là giã từ cuộc chơi

16. datkinh

Thích đã nhận:
    222
    gà mình ko bán,đang nuôi đá,win 4x ăn toàn dàn nạp,đá mấy pas là có kế quả.thanks bạn
    gà mình ko phải lỏn lẻn,hôm nay nó ko cự nhưng ngày khác nó cự nó ko sợ luôn,nó muốn đá con nào thì nó đá ak

17. DUONG_DIAMOND

DUONG_DIAMOND Thương nhân

Thích đã nhận:
    57
    Chúc mừng bạn tìm được linh kê (theo quan điểm của mình).!!!:D

18. xamson_st

xamson_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    ôm con này đi đá cũng mệt lắm mới kiếm đc kèo đá. vì nhử chừng nào nó cự mới đá đc

19. datkinh

Thích đã nhận:
    222
    UK ôm đi rồi ôm về,chừng nào em nó cự mới dc đá,nuôi riết cũng mệt,mình muốn đá thì nó ko chịu đá,mình ko muốn đá vì hết tiền thì ôm đi là nó cự

20. concaduytan

concaduytan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    đang có 1 con ô que như vậy, lỏn lẻn hoài cự nhẹ ma k đá chán quá k sổ dc con nào, để đem ra trường coi nó cự con nào làm luôn