có phải là hiện tượng phát dục ????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi longca21, 7/10/07.

1. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mình có nuôi 2 em KCX cùng tuổi cùng bầy (3 ngón), đều lên gù cả,cách đây 1 tháng mình đinh ninh 2 em này là đực cả nhưng 1 em vượt trội về mọi mặt (dáng, gù, kích thước, châu)nhìn cái mặt là biết đực, còn 1 em lên gù thấy rõ luôn nhưng dáng vấp nhỏ bé,màu thì có vẻ hơn con kia 1 tí, nhìn cái mặt nó giống cái nữa. Dạo gần đây 2 em cứ chụm mặt lại nhau rồi rùng mình, chả hỉu sao? có phải là nó phát dục ko mấy pác? Nếu em kia là mái thì rất good đấy, gù lên rõ lắm.

2. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    nếu vậy thì tốt quá rồi nếu con đó mà bạn nói đúng là mái thì chuẩn bị hồ cho nó bắt cặp đi chúc bạn có một đàn cá con với tỷ lệ 100% điều lên gù nhé :laughing:

3. nguyenngocthanh

nguyenngocthanh Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn đã xem kỹ chưa có phải chúng nhìn nhau là vì muốn bắt cặp hay là muốn đá nhau bạn cũng biết dòng cá la hán rồi gặp nhau la cắn à nên bạn phải tìm hiểu rõ rồi mới cho chúng vào bắt cặp chúc bạn may mắn nha

4. KhanhVy

KhanhVy Active Member

Thích đã nhận:
    5
    nó nhìn thế chắc gì là 1 cặp bạn ơi. Lỡ 2 "chàng" muốn đá nhau thì sao ? Vả lại nếu đúng là 1 cặp thì vài hôm nữa là bit ngay thôi, chúc pác may mắn :D

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình phân biệt được khi nào chúng đá nhau mà, còn cái vụ này nó ko có húc đầu vào nhau mà rùng người như giự giựt í, 2,3 thág nữa mới biết dc , hizz. Dù sao cũng cám ơn pác đã góp ý :D

6. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    2 con cùng đàn, cùng lứa bắt cặp ko tốt đâu bạn ơi, vì nó đồng huyết mà, nếu ra được bầy con thì cũng sẽ yếu ớt, dễ có bệnh tật, mà đã yếu ớt dễ bệnh tật thì khả năng lên đầu sẽ ko cao đâu bạn à. Vài kinh nghiêm nhỏ mong giúp ích cho bạn!!!

7. jay

jay Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy thì làm sao để bít tụi nó có thích nhau hay muốn oánh nhau ?