có phải là khuyên hay?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi victo, 11/11/08.

1. victo

victo Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy em k nhà mình có 1 đặc điểm rất thú vị,ko biết là tốt hay xấu hoặc rất bình thường....đó là mỗi khi hết thức ăn (cám) là em nó kêu liên hồi đến khi mình cho ăn mới thôi...bình thường em nó cũng kêu nhưng ko nhiều vì em nó đang trong giai đoạn chuyện mà...

2. SoON

SoON Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Ai đói mà chả phải kêu hả bạn..điều đấy cũng là bình thường thôi,hỹ hỹ :D

3. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    vậy thì bạn Vic cứ để cám vừa vừa thôi nếu ko nó sẽ ko hót.
    Con Khuyên trong lồng nghĩ : mình cứ hót là có người mang thức ăn đến.
    Vic nghĩ : Mình luyện cho nó đói là phải hót =))

4. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    ớ ! nó kêu la cầu cứu trợ lương thực đó bác thế mà cũng ko biết , người bị đói cũng còn kêu la nữa là chim

5. victo

victo Member

Thích đã nhận:
    0
    trời!mình cứ tưởng bở là đã vớ được em k lạ...hehe.xấu hổ quá!nhưng mình cũng nảy ra 1 ý tưởng là trước khi mang đi khoe mình ko cho em ấy ăn .....hehe...tha hồ mà thưởng thức.........
    tiện đã mở topic này xin ae cho mình hỏi 1 câu là:mình mới bẫy được 2 em(hôm qua),mình cũng ko biết em nào dính trước(chỉ lệch nhau khỏang 1 tiếng là cùng)...vì mình đặt bẫy xong leo lên giường làm 1 giấc khi dậy đã có 2 em rồi,2 em này khác hẳn nhau,1 em đuôi gon gàng,còn em kia đuôi xòe dã man...nhưng cánh ko hề xệ.....ko biết em đó có triển vọng đuôi xòe ko?

6. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mình nghĩ đó là điềm báo tốt . Trước mình có 1 con khuyên cứ thấy cầm hộp sâu là rít loạn xạ lên . Và con chim đó rất hay . Chúc mừng bạn đã có chú chim hay

7. jerunguyen

jerunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Úi, thế thì bạn để cho nó đói đi. Kêu nhiều tức líu ngay thôi :laughing::laughing::laughing:. Nói vui vậy thôi chứ đấy cũng ko hẳn là điều lạ lắm đâu, bạn cứ chăm sóc đầy đủ vào là đc thôi mà. Con nào chuyện nhiều ắt sẽ líu :D

8. victo

victo Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy hả?hehe cũng đỡ buồn rồi......đã có khoảng 10 em k qua tay mình nhưng em này đang giữ kỉ lục về thời gian đấy.....các em kia lần lượt ra đi hết rồi....hhic.:crying:em này tuy còn chưa căng lắm nhưng cũng kiếm cho mình 2 em khác rồi đấy....(bẫy ấy)....2 em này có triển vọng lắm:1 em có thể là đuôi xòe,1 em già rừng giọng đanh thép...hehe:)