Có thể cứu em với kô các anh

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi pdthanh, 27/10/08.

1. pdthanh

pdthanh New Member

Thích đã nhận:
    4
    Bể em Dài 1m2 Cao 60 Rộng 40
    Nền 20Kg nham thạch +27Kg ADA
    Đèn 4 bóng compac Điện quang 26W mua thêm 4 chụp đèn
    Đầu tiên em dùng lọc z z ý mua 120K lọc thấy nước vẫn bị vàng như thế này
    Sau đó thấy các anh trên diễn đàn bảo nên thay lọc,thế là em đi mua bộ lọc Atman EF-3 về lọc đc 2Ngayf nhưng nước vân vàng như vậy này
    Em thay nước 1ngayf/1lan luôn mà nước vẫn hơi hơi vàng.chẳng hiểu thế nào nữa.Mong các anh chỉ giáo em chút cho cái bể của em nó ngon lành hơn
    :-*THANK ALL:-*

2. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Có trong bể của bạn do nham thạch chưa sạch, cũng có thể do phân nền gây màu vàng nước như thế khi mới setup, bạn thay nước thường xuyên một thời gian kết hợp với lọc ngoài sẽ hết, hãy kiên trì

3. pdthanh

pdthanh New Member

Thích đã nhận:
    4
    Nhan thạch em rửa đến gàn chục lần nhưng nước rủa vẫn hơi vàng,nên chấp nhận cho vào bể luôn.Hay là do em dưng ADA Amazon nên nó thôi ra màu Hổ Phách các anh nhỉ?Hiện tại thì em vân thay nước đều đều xem có khả quan hơn kô,Mà ruột lọc ngoài Atman em cho thêm cát Thạch anh liệu có sao kô ạ?

4. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Màu này là màu của nham thạch do chưa rửa sạch nó phai ra, Nếu ADA sịn thì không có màu đâu bạn, hặc có thể do lũa ra màu nữa.
    Nếu do nham thạch thì rắc rối to vì khó lòng mà tách ADA riêng ra khỏi nham thạch để rửa lại nham thạch cho sạch.
    Đèn bạn sài cho hồ như thế không hiệu quả, bạn nên coi lại vụ đèn nữa nếu muốn có hồ đẹp

5. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    bạn nên chăm thay nước nhé trong hộp lọc bạn nên cho những thứ như trên 4 rum đã nói và chờ 1 tgian bể sẽ trong thủy sinh nên kiên trì 1 chút.chúc bể bạn sơm trong nhé

6. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    ủa, ADA thuong hay ra mau trong thời gian đầu mà, nó là 1 loại acid hữu cơ để kích thích cây ra rễ nhanh,cho nó giống màu nứoc sông amazon !

7. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Đó là loại trước đây, gần đây ADA sản xuất loại mới đổ nước vô trong khe liền.

8. pdthanh

pdthanh New Member

Thích đã nhận:
    4
    Nhưng em có mức nứoc trong bể cho vào cốc thủy tinh nhìn thấy nước rất trong,vậy mà trong bể nước lại hơi vàng liệu có phải do nền vàng nên nó thế kô ạ