Có thể dùng Blackwater cho cá la hán ko ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi betterman, 29/3/07.

1. betterman

betterman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin hỏi các bác cá em hay bị giật mình hoảng sợ ko chịu bơi gì nua khi mỗi lần thay hồ hoặc bị con kiki nhà em nó gãi dựa vào chần hồ làm hồ rung.Em xin hỏi có thể dùng nước blackwater của cá rồng được ko hay các bác chỉ em nước khác tốt cho cá khi mới thay nước và giúp nó bình tĩnh cảm thấy an toàn hơn.À,mà hồ em dơ đưa tay xuống chùi hồ là nó nổi sọc dưa ngay vì khi chùi có tiếng động,các bác nào có cách khắc phục chỉ em.Xin cám ơn!

2. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn phải tìm mọi cách hạn chế con Ki nhà ban lại thôi, chứ nó mà cứ " Khủng Bố" mãi như vậy thì có ngày cá của bạn cũng đâm đầu vào bể mà chết đó bạn ahf, vụ này phải cẩn thận đó nha. Bạn nên thả 1 vài con cá mồi vào để cho cá dạn dĩ hơn và thường xuyên ngồi ngắm cá cho nó quen chủ tất nhiên là với điều kiện bạn phải rãnh:D

3. lvt2110

lvt2110 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng có một con giống như bạn ! hể mình lại gần hoặc có nguoi lạ vào là nó nỗi sọc lên ! người nó đen thui! ko chịu ăn gì hết! cuối cùng mình mới phát hiện là chú em bị thiếu ánh sáng ! vậy là mình mua dèn compat 20w(cho đở tốn điện,hì.hì) thắp sáng 24/24, đồng thời bỏ đói nó 2 ngày! sau đó mình mua mồi về cho nó ăn từng con một! mỗi lần cho ăn! mình lấy gương đưa qua đưa lại nếu thấy chú em dí theo là mình thả cho 1 con tép! cứ như vậy! 1 tuần sau là chú em thân thiện vói mình thôi! có người lạ cũng không sao!
    không biết bạn có giống trường hợp như mình không? không cần phải thay nước blackwater đau bạn!
    AE nào có kinh nghiệm hơn thì giúp nạn ấy với!
    chúc bạn có con cá đẹp

4. betterman

betterman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko bạn à !Cá mình đẹp lém châu phủ khắp người,mới 1.5 ngón là nhú đầu rùi,đưa tay đâu chạy theo đó chỉ tội mỗi lúc thay nước đưa tay vô chùi thành hồ thì phát ra tiếng kêu + động nước làm cho nó sợ nên muốn hỏi cái blackwater dùng cho cá rồng dùng cho cá la hán được ko còn ko thì có nước nào thay thế để làm cho cá cảm thấy an toàn như trong tự nhiên làm cá bình tĩnh đó ?

5. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình nghĩ cá bạn bị nhát thôi bạn mua cá mồi về thả vô cho nó dí 15 fút nó xing lắm rùi vớt ra bạn cứ làm như vậy cho nó wen với việc thọc vớt vào hồ có thể lần đầu nó sẽ sợ nhưng lâu nó wen còn dí và cắn vợt nữa
    đó là kinh nghiệm của mình hồi đó nó nhát lắm bây giờ thấy vợt dơ lên là chờ sẵn (đề uýnh em cá mồi) đến lúc thò vợt vô vớt cá mồi ra nó cũng dí vợt uýnh kg cho
    đến giờ thì ok rùi nhà mình cho mới đẻ cầm con chó con lên nó dí lun đó la hán kg sợ gì đâu miễn nó xung thôi bạn à