có thể gọi là kingkamfa ?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi kalalam, 1/10/08.

1. kalalam

kalalam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
  2. langtu_thoidai

langtu_thoidai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhiêu 1 em vậy anh cá đẹp quá àh............50kí tự

3. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Những em này dàn châu đuôi rất đẹp + kỳ cờ kín, nhưng dàn châu mình thì chưa thể bằng KKF được. Cũng không phải dễ để ép được những em như vậy. Chúc mừng bác.

4. Dracula return

Dracula return Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    tạm gọi là kkf cũng đc, nhưng phải chờ cá lớn phát triển hết cỡ xem thế nào đã. 1 e như thế giá khoảng bao nhieu hả bác L

5. phongthanh

phongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    Thương hiệu kala nổi tiếng từ lâu rùi.mấy con đó đẹp quá anh Lam ơi

6. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    ko thể gọi là king kamfa được!!!king rất khác!!!cá của bác chỉ được dàn bông đuôi tuyệt!!!chúc mừng

7. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Bạn cho biết sự "rất khác" của bạn là thế nào vậy? Những con cá này nếu là 1 thành viên nào đó post lên thì k mấy người bảo là k phải King đâu. Và trong đó mình nghĩ có bạn đấy:laughing:

8. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo em có thể gọi là king kamfa việt nam ^^ cá rất đẹp ! Chúc mừng anh, nếu anh có sale thì em xin đăng ký nhé ^0^

9. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Vụ này, theo mình "không thể và có thể". "không thể" vì Kala sx ra loại này mà tuy nhiên theo mình thì sóng sau đã xô sóng trước rồi. "có thể" vì nếu không biết gì thì... Lam ơi! quá đột phá. form lên để lấy kết quả đi!!!
    cuối cùng: nói thật: nói về độc thì châu chưa "sợi" như KKF, còn về đại chúng thì châu như vậy thì tốt quá rùi....tiếc quá! hết hồ rùi!!!!!

Last edited: 1/10/08
  10. XXKamFaXX

XXKamFaXX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo minh thấy thi dàn kỳ cờ bông đuôi thi đẹp. nhưng nhìn kỹ lại cái body sao mình thấy giống King hoàng đế của TBLH lắm, nhất là cái kiểu đầu nhú nhú như vậy đó. có gì không phải xin bỏ qua nhá!

11. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Anh lam có con nào loại này lớn o???Thấy nhiều nguời mua nuôi lớn rồi đem ra bán tống bán tháo vì màu sắc o đẹp mà cũng o có đầu nữa.Anh có hình con nào lớn mà đẹp nhất up lên thử đi,cá giống mới cũng ngại chơi lắm khi chưa biết nó lớn sao nữa

12. XXKamFaXX

Thích đã nhận:
    1
    ah mà còn 1 đặc điểm rất giống nữa là hình như bầy này toan mắt vàng, y chang màu mắt của King Hoàng Đế....

13. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình có 1 em king hoàng đế nhưng mắt trắng dã à. Em này tuy không đẹp theo tiêu chuẩn hiện nay nhưng mình rất thích (Kể cả nhiều người đến nhà mình chơi và xem cá!!! Spam ti: có phải do cái "thần" của hoàng đế không nhỉ!!!!!)

14. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    À quên, nhìn kỹ rồi! ví dụ em thứ 2 từ dưới lên , mắt trắng đó bạn.
    À! Khoa nè! Anh nói thật: Em thấy được bao nhiêu con bán tháo vậy. Không phải anh nóng nhưng theo anh: trước khi khoa nói 1 vấn đề gì phải có căn cứ cụ thể để những người...như anh mà nói lại em phải có dẫn chứng. Theo anh: đây là bản sao của violet kamfa tuy nhiên có rất nhiều cải tiến tốt hơn còn như thế nào thì ...cũng bó tay thật vì chưa có "khám nghiệm ...tử thi". Thôi thì không có "màn hình phẳng" thì chơi "màn hình hơi phẳng" vậy. Trước mắt thì thấy đẹp thiệt...Thật đấy.

15. XXKamFaXX

Thích đã nhận:
    1
    không đâu bạn ơi! nhìn cá nếu cùng dòng thì nên nhìn tổng quát body bên ngoài của con cá. mình cũng nêu những đặc điểm nổi bật dễ nhận xét nhất rùi đó. Tại sao KKF còn có mắt trắng mắt đỏ, trong khi bầy này mình thấy toàn có 1 màu mắt vàng, con nào màu vàng nhạt quá thì gần như là trắng rùi. giống lắm đó bạn ui. nếu bạn có mấy con này ở nhà thì thời gian sẽ trả lời cho bạn biết thui ha.

16. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Thì em thấy sonnam bên diendancacanh,roi có 1 bạn hiện nay cũng bán 1 con violet 4 ngón mà có 150 ah cũng chưa thấy ai đả động j đến nên em thấy lạ mới nói anh lam up hình con cá lớn đẹp nhất lên thử

17. XXKamFaXX

Thích đã nhận:
    1
    Bạn Khoa nói đúng đó, mình cũng chưa từng thấy em nào lớn thành hình rõ ràng hết? bạn chỉ nhìn trước mắt đẹp mà chơi "màn hình hơi phẳng" thì hơi phí quá đó.

18. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Khoa ơi! bầy violet kamfa có bao nhiêu vậy? em biết không? sao em dùng 2 em để đại diện tất cả được. Anh cũng có 1 em, bây giờ đang trổ đỏ nè (đang trong giai đoạn hy vọng).. Thôi thì: theo anh ai hên xui thì chọn trước vì giá còn mềm (do Lam chưa kiểm chứng được bầy cá này) còn sau này có thể không ai mua hoặc không ai bán (nếu có chăng cũng chát lắm!)

19. XXKamFaXX

Thích đã nhận:
    1
    tại sao lại thấy 2 trường hợp xấu thui? mà chưa thấy Trường hợp nào tốt? con của Bác cũng chỉ dám nói đang trong giai đoạn hên xui thui đó. Giá cá bột Bạn mua bi nhiêu 1 con mà nói là mềm vậy nhỉ?

20. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thứ 1: bầy đầu có cá mẫu (bạn xem topic cũ)
    Thứ 2: Cá mình thì đầu tương đối tốt, châu chưa tốt và màu chưa đẹp (còn hơi "violet" tuy nhiên có 1 số chổ ví dụ cuối đuôi đã trổ màu đỏ rất đẹp).
    Thứ 3: Cá 2 ngón hơn chỉ vài trăm K.
    Hôm này mình hơi mệt, ngày sau mình post hình lên (là thế hệ violet nha bạn, với màu tím nhưng mình đang hy vọng sẽ hết tím mà chuyển sang đỏ cơ. trước đây mình cứ nghĩ là red king!!!)