Có thể nuôi cá LH bột trong bồn tắm ????

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi anhdung_1982, 20/9/06.

1. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình có 1 cái bồn tắm không sử dụng nữa, nay mình muốn nuôi cá LH bột trong đó, các bác cho mình biết ý kiến nha ??? Cám ơn các bác nhiếu

2. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    tốt thôi chứ có gì?nhớ chà rửa sạch sẽ và xem cái nút để xả nước có bị rỉ ko là okie...nếu mật độ cao quá thì bổ sung thêm sủi oxy? Còn bác có gắn máy lọc ko? ko thì thay nước hơi mệt đấy!
    hix, cá nhà bác được tắm táp trong bồn tráng men, còn em thì...

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Wá tốt,wá sang,wá.....
    Bỏ sủi ôxi vào dễ mà!!!Wan trọng bác thiết kế lọc như thế nào í!!!!
    Bác nhớ chụp hình cho anh em xem để xem thử như thế nào!!!Cái này lạ mà cũng có lí nhợ!!!

4. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Quá thuận tiện...nhất nút hay rút chốt ra là....vèo vèo...lũ cá bột tự động xuống ống xã hết...hehe...Nói đùa thôi...:)
    Nuôi trong đó cũng okey đó...không ảnh hưởng gì hết (có người còn quăng xuống ao/hồ xi măng nuôi nữa kìa)..Chỉ cần rộng rãi và chế độ chăm sóc hợp lý là cá bột của em mau lớn nhanh thôi...(biết đâu còn bung đầu bư nữa đó). Chúc em thành công.

5. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Bác ANHDUNG có đánh bóng 1 mặt bể bóng như gương soi thế thì tuyệt, cá đầu to, chủ tiết kiệm 1 mớ...
    có ai ngăn bồn tắm nuôi La Hán to ko nhỉ?

6. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Nuôi trong bồn tắm thì quá tốt, mỗi cái tội bể nhanh lên rêu xanh.

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Chẳng tốt đâu các Bác à, bể có màu quá sáng nên cá sẽ chậm phát triển hơn bể tối, lại còn lọc, sủi, sưởi, ánh sáng........... và quan trọng nhất là người nhà cho rằng mình bị trên 37 độ C. Được cái tiện thay nước vô cùng luôn.

8. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Theo em nuôi để cầm chừng chờ mua bể thì đc, chứ nuôi luôn trong đó ko ổn. Khó ngắm cá, nên cũng khó phát hiện bệnh nếu có.
    Trước em nuôi 2 đôi tai tượng trong bồn tắm, sau bị ba phát hiện phải bỏ tiền ra mua bể (cái bể cũ bị vỡ nên mới phải cho bọn nó vào đó). Giờ thì đang nuôi cá mồi trong bồn tắm =))..

9. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Cám ơn các bác !!!

Các bác ơi hồ tắm nhà em làm bằng nhựa ( không phải bằng sứ ) màu đỏ đô ( màu sậm ), do đó mình mới phân vân không biết có nuôi được không nữa ??? Hồ tắm mình 1m6*0.6*0.5 mình chỉ nuôi khoảng 10 em thôi, mình để bồn tắm trên sân thượng nên sợ rêu mọc nhanh quá làm ảnh hưởng đến cá ??? :crying: Các bác cho mình cao kiến đi, cám ơn các bác nhiều

10. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Vậy thì tốt roài, ánh sáng tự nhiên, màu bể tối, chỉ cần thêm cái nắp đậy bằng vật liệu gì đó rẻ tiền lâu hỏng là được, tránh được rêu. Mà nuôi 10 em thì chỉ cần 2 tháng chúng đánh nhau tơi bời lại phải tách, tốt nhất có 10 cái hồ 80 là ok nhất.