Có thể nuôi chung sáo và két không ?

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi viet8806, 4/7/10.

1. viet8806

viet8806 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nhà đang nuôi 1 em két ngực đỏ (lông mọc vừa đủ) . Nay muốn nuôi thêm 1 em sáo non (thấy ở Thuận Kiều bán mấy em còn chưa biết ăn) . Nhưng do nhà ko chỉ có 1 cái lồng (loại thường thôi , ko phải avairy j đâu nha ^_^) . Nên mình muốn tham khảo ý kiến các bạn về việc này . Cảm ơn đã đọc bài viết :)

2. donghocat

donghocat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chào bạn,thôi tốt nhất bạn mua thêm cho em sáo một cái lồng riêng đi,con két của bạn mua lâu chưa,chổ thuận kiều chổ nào bán vậy bạn,giá chổ này thì thế nào ,đang wan tâm .cám ơn bạn

3. viet8806

viet8806 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ĐƯờng thuận kiều bạn chạy về hướng giao với Lê Đại Hành đó . Gần chỗ gaio (cách vài căn) có một tiệm chim khá lớn . Hỗm mfinh đi tìm chỗ mau cám thì thấy . Trong đó mình thấy rất nhiều chim con (có sáo) lông mọc vài cọng le que , được bỏ trong cái lồng nhựa (loại thấo thấp để nhốt chim cúc ấy ) . Vì đi gấp nên chưa kịp hỏi giá ^_^

4. mithuyen

mithuyen Member

Thích đã nhận:
    6
    Theo mình thì ko nên nuôi chung sáo và két bạn ạ!=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~

5. trandoanquan

trandoanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Trời, 2 giống này mà nuôi chung với nhau thì coi như bạn chỉ còn 01 con thôi, bạn đoán thử con nào sẽ còn sống?! Chắc chắn bạn biết là con nào rồi chứ gì!? Chúc bạn sáng suốt khi quyết định!