Có thể xin giấy phép để nuôi mèo rừng không?

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi traimongtoi, 17/7/13.

1. traimongtoi

traimongtoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Mèo rừng là loại động vật quý hiếm nằm trong sách đỏ và có nguy cơ tuyệt chủng không chỉ ở Việt Nam và trên thế giới cũng vậy.
    Các bác cho em hỏi là nếu muốn nuôi loại này thì có thể xin giấy phép nuôi của Kiểm Lâm hay cơ quan chức năng nào được không ạ? Em thì rất muốn nuôi nhưng biết loại này cấm tàng trữ nên đang đắn đo do dự. Vậy ai biết cho em xin ít thông tin, em xin chân thành cảm ơn.
    Tiện đây xin tặng các bác bức hình:[​IMG]

LoveDola and nghenhan like this.
  2. longsd

longsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    wow chắc e này đag nuôi thả như mèo nhà hả a. chúc a lo được giấy tờ cho e nó

3. tuanhaiphong

tuanhaiphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    đã là sách đỏ thì ai cấp phép cho bác nuôi, có điều nuôi thì cứ nuôi, đừng khoe hàng khoe xóm là được..........con này đẹp quá, bác cho lai với mèo nhà xem thế nào...........

LoveDola thích bài này.
  4. traimongtoi

traimongtoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Mình đang có ý định mua con này thôi. mình thấy kết quá vì người ta nuôi từ bé, nghe nói phải cho nó ti bình như trẻ con, giờ thả rông như mèo nhà. Vậy hỏi các bác trên diễn đàn xem thế nào, dù sao nó cũng là loại cấp I.B nên phải nghiên cứu, chứ vi phạm là chết.

LoveDola thích bài này.
  5. PhậtTổ

PhậtTổ Active Member

Thích đã nhận:
    44
    wow! đẹp quá nhỉ tiếc là ảnh ko nhìn thấy mặt nó. cứ bắt mua nuôi đi anh. nếu anh ở phố thì nấy đâu ra kiểm lâm, có khi nhiều ông còn chẳng biết con mèo rừng nó thế nào =)). ai hỏi bảo mèo nhập khẩu :D

traimongtoi thích bài này.
  6. dangiu_ds

dangiu_ds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Đẹp quá hà nội kiếm đâu 1 con thế này vậy bác, nhỡ nuôi nó lớn nó quay lại khợp mình cũng khổ

7. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đúng là nuôi không la lên thi đâu có ai biết mả "túm", nhưng làm sao mà giấu kín mãi với thời gian. Ở Bình Dương tôi ciũng có ý định nuôi vì cũng gần Phước Long dễ kiếm mèo rừng bị bẩy đem bán, sao khi tham khảo ý kiến mấy người bạn làm Kiểm Lâm thì họ nói không có ai cấp giấy phép nuôi mèo rừng cả nên đành thôi. Nhắc bạn là cách đây không lâu( trong năm 2013 thôi) có mấy cán bộ cở lớn như phó chủ tịch tỉnh, chủ tịch tp ở BD cungt4 bị vin khi nuôi động vật hoang dã không phép đấy.

traimongtoi thích bài này.
  8. chyp koi

chyp koi Member

Thích đã nhận:
    3
    bác cứ mua nuôi để sau này sinh sản nhìu ra sau này sách đỏ cũng ko có tên nó giống trĩ đỏ gà lôi e thấy các bác nuôi sinh sản đầy ra giống e nuôi gà lôi vằn vs hông tía cũng sinh sản được

9. hoquockiet

hoquockiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    354
    có 1 con mà sau sinh sản được.nuôi thì phải giấu cho kĩ,chẵng dám khoe ai nữa thì nuôi làm gì nhỉ