có thêm 4 em bổi mới vì lòng đam mê, và trao dồi kinh nghiệm...

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi Excis, 11/4/13.

1. Excis

Excis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    -em số 1, chim non, cặp cán không lớn nhưng cái đầu gối lớn lắm hy vọng tương lai có cặp cán bền .
    -em số 2, gáy son 1 hậu nghe hới chán nhưng có cườm rựng và cũng lanh lắm, em này vừa qua cơn nguy kịch của căn bệnh tiêu hóa, nay còm nhom và cặp cán cũng mỏng lét.
    -em số 3, chua nghe gáy,có cặp cán giống như loài chim ăn thịt,khi đứng 4 móng báu xuống đất và cái chậu không khi nào chạm đất .
    -em số 4 , em này hình như giọng kim,rất khoái gù, gọi vài tiếng là gù à, mập và dài đòn ,
    các bác thương em út thì cho em xin vài nhát chém nhé, để em còn nhặt thóc cho mấy chú em ấy, thân các ace ! ​

NHAT DUY TH, isaotran, hhhnam and 5 others like this.
  2. cu Gáy

cu Gáy Guest

Nhìn thì được thui nuôi chơi chứ theo mình không có tương lai nhiều,em số 2 có dán cánh nhưng hơi già chim, em số 3 chỉ vàm không đẹp,em số 4 cái đầu không đẹp chim nhát

3. Excis

Excis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    hee , thank bác cu gáy nhiều, vậy chắc phải xếp mấy em nó vào hàng 2 rùi ( chờ xử lý ...) em số 2 k phải dán cánh dâu bác ui, cái ánh đèn nó chíu vào ấy chứ,đúng là con số 4 bị nhát nhưng em cầm nó 3 tháng rùi nay k còn hung hãn nữa. hee, em lại thấy thix thix cái đầu này sao ấy - có vẽ lanh . thân.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:40 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:27 AM ----------

reply tin nhắn : chưa đi gác vì chưa có con mồi của riêng mình, với lại cu dưới nhà toàn loại dữ chắc phải có mồi xịn mới chơi được, thank bạn quan tâm nhé ...

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Theo GHT giữ lại em cuối nếu chăm được cho em ấy bình phục, còn đâu thả hết về tự nhiên.

NHAT DUY TH, ancugay, Excis and 3 others like this.
  5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    kệ giữ lại nuôi chơi nghe tiếng vậy .................................

6. vietcugay

vietcugay Member

Thích đã nhận:
    32
    Thích con cườm rựng..nhìn hay quá..gáy chưa bạn :D

NHAT DUY TH, ancugay and Excis like this.
  7. Excis

Excis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    hee, thank các bác nhiều , em cườm rựng gáy son 1 hậu đó bạn,nhìn cái mặt nhát và quy cánh lũng cũng quá. khổ nỗi gần nhà có bà chị bán chim,cứ sang chơi thấy lạ lạ lại đem về hy vọng nó hên nhìu hơn xui , cái đà này xui nhìu hơn rùi,thui kệ để ít bữa xem em nào gáy lạ lạ thì để nghe chơi, không thì thả vào tự nhiên như bác GHT nói vậy .

NHAT DUY TH, ancugay and GHT like this.
  8. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Đã kêu chém mà các bác chém nặng tay quá không sợ bạn mình buồn ha, theo tôi mới nuôi mà nghe a,e đồng nghiệp nói thiệt tình nghe mà nản quá thôi thì mình phóng sinh nó cho rồi hihi...hi,kiếm mấy em khác nuôi, tới mấy bác mà đi bẩy tậu vài em về nuôi bảo đảm ngon lành .Chúc bạn thành công. hihi.....

Last edited: 15/4/13
  9. Excis

Excis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    hee, bác khietphukiet chém phía sau thiệt khó mà đỡ được, thiệt tình giờ nhìn lại mấy em sao mà nản cái tương lai quá. hee, em cũng đang tìm dường cho tụi nó đây,tại em cắt cánh thả rong hoài giờ bay dâu có được ,mần thịt lại không được, nói chung là phải buông buông buông cho lành,thank các bác nhìu ạ .. làm các bác đau đầu roài ,em sẽ sớm có thông tin mấy chú ấy với các bác ...

ancugay thích bài này.
  10. cu Gáy

cu Gáy Guest

Dễ thôi nếu bạn muốn phóng sinh các em nó thì bạn hãy nhổ mấy cộng lông cánh bạn cắt đó rồi đợi hơn 1 tháng nó mọc lông cánh dài lại bay được rồi bạn phóng sinh em nó ok,không nên làm thịt mấy em nó tội lắm

11. cugaybong

cugaybong Member

Thích đã nhận:
    70
    mấy cộng long trăng của e số 4 Bac dùng vội mừng khi thay long vài lần trở lại bình thường thôi. chắc là do e nó bị suy nên long ra như thế khi chăm sóc tốt thi long không trắng nữa

NHAT DUY TH and ancugay like this.
  12. cnnthaiquang

cnnthaiquang New Member

Thích đã nhận:
    4
    sao bạn ko nhổ lông cánh.như vậy sẽ mau mọc lại là póng sanh đ rồi,mình cũng thả nhìu rồi nên biết tí hjhj.