Có vài em bổi, nhờ mọi người góp ý cho em!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi Huỳnh Văn Thọ, 24/10/12.

1. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934
    Chào mọi người! Tham gia diễn đàn đã lâu, nhưng em toàn xem của mọi người, hôm nay có vào em bổi úp lên mọi người xem và góp ý cho em để em còn biết mà chăm sóc. Em mới biết chơi thôi, nhưng đây là thành quả của nhiều chuyến băng rừng, lội suối, nhịn đói, nhịn khát......nhưng bủ lại được thỏa niềm đam mê!
    Đầu tiên là em son, chim ngốc rừng Tà Thiết thuộc tỉnh Bình Phước
    Em này 2 chân giao long, nhưng còn nhát quá nên em không cụp đu7oc75, mong mọi người thông cảm.

Tiếp theo là em sấm đồng (theo em), gốc chim campuchia

Và đây là em thổ cũng bắt cùng ngày với con sấm đồng

Còn đây là em thổ, một kĩ niệm trại giam Bình Thuận
    Em này mới bị bệnh hết, đang thay lông nên nhìn tơi tả hihihi.
    Mong mọi người ghé qua xem và cho vài lời góp ý, chân thành cảm ơn!

Last edited: 24/10/12
    ancugay, GHT, vipvampire and 20 others like this.
  2. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Chỉ biết nhận xét là quá đẹp, chúc mừng bác!

3. phuongvando

phuongvando Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,290
    chào bạn Huỳnh Văn Thọ . 4 chú chim mà bạn chia sẽ 3 con sau đều là chim bài bản cực dầy nếu nó chơi hết mình có thể nói là ngất ngây đặc biệt con 2 và con 4 thúc , kèm , gù con 3 thúc , thúc gù + âm tiết rất nét . nhưng nếu lựa chọn 2 trong 4 mình lấy con đầu và con cuối. con thứ 2 và con cuối có lối kêu tuong đối giống nhau nhưng con cuối hậu lự hơn và nét hơn thích hợp mọi địa điểm và sát bổi hơn con 2. con 1 và con 3 mình thích cách sử lý bổi của cả 2 nhưng con 2 hơi khó chơi và ko nhạy kèo bằng con 1 . chân thành cảm ơn sự chia sẽ rất thú vị này của bạn. đây là nhìn nhận của cá nhân tôi đúng sai mong bạn ko phiền . thân

Last edited: 24/10/12
  4. Huỳnh Văn Thọ

Thích đã nhận:
    1,934
    Chào anh phuongvando! Không có gì là phiền đâu anh, em úp lên diễn đàng để tha thiết lắng nghe lời nhận xét và góp ý của mọi người mà, chuyện đúng hay sai thì đâu ai biết được đây là mấy em bổi em mới chọn nuôi đây thôi, em số 1 được gần 2 năm lồng, còn 3 em còn lại chưa đầy năm anh à, tất cả củng chỉ kêu bặp bẹ nên em chưa biết ra mồi sẽ chơi ra sao nữa nhưng chắc chắn sẽ ghị nhận những lời của anh, rất vui được anh ghé qua và cho nhận xét, thân chào!

Đang rất mong chờ các cao thủ cho em thêm nhận xét ạ!

5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim đẹp ...nhưng chém thì phải cho đáng hehe mẻ đao thì em bắt bác mua cho cây khác nhe...con thứ 2 ưng nhất, con thứ ba mặt hơi chứng dễ sụp hầm...con thứ tư mặt tốt tướng tá son, nhưng qui nó to đậm ok ... con đầu thì son mà tướng của thổ rền, con này son rè gắt hả bác.
    kết lại chim bác em thích con hai....hay nhất là con thứ 4.

6. Huỳnh Văn Thọ

Thích đã nhận:
    1,934
    Cám ơn anh PHIMON, đúng là con thứ 4 son rè, tiếng gắt, nghe rất cộc. còn con thứ tư là giọng thổ pha chút son đồng, em gọi là thổ pha chứ k dám nói là thổ đồng. con này nuôi thiếu nắng, mới nhặm mắt, nổi đẹn hết. Chăm sóc kĩ chắc còn thay hình đổi dạng.....thân chào.

Last edited: 25/10/12
  7. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Anh Thọ ơi, anh mới chơi mà sao chim anh bắt toàn em đẹp long lanh thế hehe, anh ở đâu cho em lên diện kiến với, phải nói là chim anh ngực to thế là cùng =))

8. Em cũng muốn gửi ảnh mấy em cu gáy ở nhà lên nhờ các bác bói hộ em 1 quẻ có nên nuôi hay ko nuôi làm mồi quá,

9. Huỳnh Văn Thọ

Thích đã nhận:
    1,934
    Chào anh ngoductam, em mới chơi thôi hà.Nếu khi nào có dịp lên em, alo em cái, mời anh cafe lai rai, nhạu vài chai, hehhe.....Anh ở đâu vậy cho em đc em sẽ diện kiến anh trước vậy?

10. CUGAYBINHDINH

CUGAYBINHDINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,084
    Nếu bác cho thì em lấy con thứ 2,dễ dạy bảo nhưng bài bản thì không thua gì mấy em kia.thân.

11. hhhnam

hhhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    856
    Chim đẹp quá, chắc chủ chim tuyển lựa kỹ lắm đây. Em số 2 ra dáng mồi chiến quá, CUGAYBINHDINH có xin được thì cho tui ngắm tí nghe. Số 1 chắc gù nhiều, thiếu hậu. số 3 nhiều bài, có vấp. Số 4 hem biết, nhưng chắc là lâu nổi. Lần đầu tiên chém gió, mong các cụ góp ý, đừng gạch đá tội nghiệp em.

12. Huỳnh Văn Thọ

Thích đã nhận:
    1,934
    Chào mọi người, tình hình là em đã đưa 4 con bổi em ưng ý lên nhờ mọi người nhận xét rồi. Hôm nay tiếp tục nhờ mọi người xem dùm mấy con còn lại. Mọi người cứ chém thẵng tay nha! Mấy em nào không được em để lông cánh và phóng sanh đầu năm luôn!

Em số 1, Chim gốc rừng Hoa Lư Bình Phước, 2 năm lồng, đã nổi!
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Đây là em bổi, chim gốc rừng đồi 81 (Tây Ninh), em này đang thya lông, nên nhìn suy chim, mọi người thông cảm nha!

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Chào mọi người,chúc mọi người năm mới vạn sự như ý nha!

13. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Chim đẹp quá, anh Thọ cho em sdt với nick yahoo nhé, có gì add giao lưu....... Nhà anh đâu vậy, cố gì bữa nào a rủ anh em lên anh bẫy giao lưu cho vui,

14. Huỳnh Văn Thọ

Thích đã nhận:
    1,934
    Tiếp tục là 1 con nữa mọi người ơi! Em này là 1 kỉ niệm rừng quốc gia Lò Gò Xa Mát! Chim được 2 năm lồng, nhờ mọi người xem dùm nước non thế nào, có tương lai gì không? Em cám ơn, thân chào!
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

15. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ba chú em thổ, em thứ nhì bổi nhưng có nét khoái em này nhất...đeo khoen cho ẻm nữa chắc tính thả hả bác hehe...con thứ ba k khoái mà em nó khá đó bác chắc em nó kêu tiếng nghe fe...con thứ nhất em k khoái lắm làm mồi đất hợp...

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:28 PM ----------
    em với bác đồng tuổi rùi sao bác nhiều chim thế...em phải ráng săn mới dc..em toàn bẫy chim trong lồng thui hichic...vì em nghĩ con chim chính mình bẫy nó ghét mình lắm :crying::crying:

Last edited: 5/1/13
  16. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    cho thông tin con số 3 đi bác nó có kèm ko bác,có gù cà lăm ko,nó lên mồi chưa vậy.nhìn nó thấy thích thích.:blushing:

Last edited: 5/1/13
  17. chimcugocong

chimcugocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,379
    Bác Thọ chịu tuyển hàng quá ! nhìn mà thèm ,con nào cũng đồng thanh đồng thủ,chim đẹp quá !con cuối cùng nước chơi sao vậy bác?

18. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    mỏ con ba kèm nhưng cườm qui chân móng chưa thấy kèm chưa đủ đô hehe.....

19. Huỳnh Văn Thọ

Thích đã nhận:
    1,934
    Con thứ ba có kèm anh Đông ơi! Chủ yếu kèm bo anh! Và cũng có cà lăm vài tiếng anh, cả 3 con này đều là bổi anh! Cả ba con này em nuôi chỉ vì nước chơi bền khi còn là bổi ngoài đồng chứ thật sự không phải là chim bài bản, Thân!

---------- Post added at 06:38 PM ---------- Previous post was at 06:35 PM ----------

Con này đúng là chơi hợp phách lắm anh Phi ơi, nhưng nuôi nó vì có kỉ niệm em và ba em nhịn đói tới 2h chiều anh! Cám ơn anh vì lời nhận xét, thân chào!

Em đang chờ đợi lời nhận xét từ nhiều cao thủ khác đây?! Thân Chào!

20. thanhhienbd

thanhhienbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,960
    thọ ơi sao k nhìn thấy hình gì hết vậy em up bên photobutket đi chứ bên upanh hay bị lỗi lắm

ancugay, ngo.duc.tam and khanhha like this.