Co2 dạng viên thuốc

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi unghoangphuc, 19/8/08.

1. unghoangphuc

unghoangphuc Member

Thích đã nhận:
    0
    hiện nay trên thị trường mình thấy có loại Cò dạng vên thuốc người ta bán 25k/1 hộp 30 viên.nghe ông bán cá nói là hồ 60 thì một viên có thể xài đc 2 ngày kô biết có tiền bối nào xài thử chưa cho mình biết ý kiến với

2. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Mình xài 2 viên một ngày cho hồ 65, thấy hồ trồng reu với dương xỉ và ráy thì ổn, còn hồ trồng toàn cây cắt cắm thì chẳng thấy gì, đành phải mua 1 bình CO2 và chế 1 bình, 1 tháng sau thấy khác hẳn.Tóm lại là không hiệu quả với hồ 60, không biết hồ nhỏ hơn thì thế nào

3. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình thì co2 loại này xài cũng không hiệu quả lắm... với loại này mà xài thời gian dài thi kinh phí nó mắc hơn 1 bình co2 bạn à. Theo mình bạn nên đầu tư một lần để xài suốt sẽ kinh tế hơn loại co2 viên.

4. thapcoco

thapcoco Member

Thích đã nhận:
    0
    Dạng viên này mình bỏ trực tiếp vào hồ luôn hay sao bạn ??? nếu vậy chắc cát trong hồ bay theo đám bọt CO2 luôn wá.

5. hlnc_ts

hlnc_ts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Xài CO2 dạng này chỉ thích hợp cho những hồ nhỏ hoặc nano từ 40l trở xuống thì mình thấy hiệu quả, còn tốt nhất thì nên sắm 1 bình CO2 thì kinh tế hơn nhiều!

6. camaptrang

camaptrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    ai mà chả mún sắm bình co2 chứ như mình cũng mún như mà nhà nhìu con nít sợ nè.. rồi kinh phí cũng ko rẻ nên xài co2 tự chế + viên cho an toàn