CO2 viên!

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi thanhliêm, 27/1/07.

1. thanhliêm

thanhliêm Guest

Sáng nay, vừa đi chợ cá Lưu Xuân Tín, thấy họ có bán CO2 viên, hàng của TQ, giá bán: 20k / 1 gói, mình đọc trên bao bì thấy họ chỉ dẫn: 1 viên/ 20 lít nước, xài cho 1 tuần, có bạn nào đã xài qua loại này chưa? Kết quả như thế nào? Cám ơn vì đã đọc tin!

2. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Theo H2O thì mấy viên Co2 này chả đủ cho bể đâu bạn ơi,hơn nữa sử dụng không kinh tế:20k/1 gói=chi phí bơm 1kg Co2 ,sử dụng đã đời luôn:D (có 1 bài đề cập vấn đề này rồi mà H2O tìm lại hoài không ra)~X(

3. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Chắc bạn muốn nói đến viên CO2 mầu đỏ hình dáng tròn tròn .Mình khuyên bạn ko nên dùng loại CO2 viên này, vừa tốn tiền mà ko hiệu quả lại còn làm nước ngả mầu đục nữa.Nói chung là những loại tạo ra CO2 dạng viên như bạn nói hoặc loại cắm điện sử dụng than để tạo CO2 đều ko có công dụng. Bạn muốn bể bạn có CO2 bắt buộc bạn phải sắm bình CO2 thôi.

4. thanhliêm

thanhliêm Guest

Mình cũng đã có bình co2 rồi, nhưng nghe họ quảng cáo khí thế quá, xém 1 chút xíu nửa là mình cũng mũi lòng rồi!

5. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    em mới mua 2 hộp CO2 viên!
    1 hộp 3 bịch! 1 bịch ko biết mấy viên! bịch màu đõ! giấy bac màu đõ! giống như BCS! chưa xé ra ko biet mấy viên! đang tìm lìu lượng cho vào nước! thì thấy thanhliêm có nói là 1 viên cho 20 lít

em là sv! nên cũng chưa đũ đìu kiện sắm bình co2, tính wa tuần sau mới sắm! nên tuần này tạm chơi co2 đỡ! dùng tạm thời chắc ko vấn đề jì dâu máy anh ha!

6. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bác dùng Co2 chế từ đường và men bánh mì, tương đối rẻ có cái mắc canh chừng thay nguyên liệu thôi. Có bài hướng dẫn trên diễn đàn tự kiếm xem he. Em đang dùng thấy Ok lắm

7. thaonho

thaonho Member

Thích đã nhận:
    0
    ạc ạc mún chơi thủy sinh phải sắm c02 hà!am ở bình dường thì làm sao mag cái binh c02 đi sạc tuót sg dc?có ai có cách nào thuận tiện hơn ko?

8. iboyvn

iboyvn Member

Thích đã nhận:
    0
    @dexom555: cho mình hỏi, trong 1 bịch có bao nhiêu viên? Giá một hộp là bao nhiêu? Bạn xài thấy công dụng ra sao? Mình thực sự ko muốn dùng bình CO2, vì thấy nó nguy hiểm sao sao đó. Cám ơn.

9. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Mình đã dùng qua thử rùi. Hồi đó dùng hồ nhỏ 40 x 30 àh. Chỉ biết lúc đầu bỏ 2 viên về sau mình tăng lên 6 viên 1 ngày/ 1 lần bỏ. -------->>> Cây thở ... còn thua lúc thay nước nữa. Theo mình "tốn tiền mà ko khả thi"

10. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Viên CO2 mà bạn dùng kiểu "trường kỳ kháng chiến" thì làm sao chịu nổi. Để dành cho những trường hợp bộ CO2 phải mang đi sửa, đang nịnh vợ cho tiền đi xạc thôi (cũng hơi tốn thời gian :) ) hi hi