CO2 với bể thuỷ sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi nguyenpro, 21/1/08.

1. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em làm bề thuỷ sinh nhưng ko có hệ thống CO2 chỉ có mấy lọc và oxi không thôi được không mấy bác. Em mơia học chơi thuỷ sinh mong mấy bác giúp đỡ???

2. newkingkamfa

newkingkamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì: đất nền và AS là ĐK cần còn Co2 là ĐK đủ để cây TSinh phát triển_ còn nếu ko có thì bác ráng đợi cho nó mọc từ từ vậy_ mình có hồ cũng 4 tháng ko có Co2_cây cối ko chết nhưng mọc chậm thui_thân

3. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Bạn còn quên là cây sẽ đẹp hơn nữa .

4. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    làm 1 bình CO2 từ bột mì đi bạn, tầm 12h là bắt đầu có CO2 rồi

5. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nếu đã quyết định không có Co2, mình khuyên bạn nên chọn lựa loại cây cho phù hợp. Theo như 1 chuyến khảo sát về quê nhà ( Nha Trang). Thì hầu như ở đấy không chơi bình Co2, nhưng cây vẫn sống khỏe. Hỏi ra thì được biết,họ chơi cây phát triển chậm,tán lá to thì sẽ k cần co2.Như anubias, dương sĩ lá hẹp,châu phi.. rất nhìu loại,bạn chỉ cần ra tiệm hỏi loại nào phát triển chậm,mức độ cần sáng trung bình là được ( mà thông thường lọai phát triển chậm giá khá mắc ). Nhìn cây vẫn sống khỏe, lá tốt tươi, màu đẹp như thường.Quan trọng là bạn bố cục sao cho đẹp,đừng như rừng cây,vì loại cây lá to,thường chiếm thể tích trong hồ khá lớn. Trồng không khéo sẽ phá vỡ bố cục ngay.