CO2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi codao, 7/4/08.

1. codao

codao Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    Hi......! các anh
    em vừa mới có bình Co2 cho cái hồ của mình nhưng vẫn chư biết sử dụng nó như thế nào cho cây hấp thụ dc mong các huinh chi jun thank

2. Hecxogen

Hecxogen Moderator

Thích đã nhận:
    392
    Một câu hỏi thuộc diện khó. Trả lời được chắc điểm cao.
    Có lẽ bạn tìm lại các bài liên quan về CO2 vì nó còn liên quan đến kích thước hồ, các cây cối và sinh vật trong đó. Thường mọi người đều dùng với tốc độ 1-2 giot/s

3. codao

codao Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    vi em mới tậu đươc cái bình nhìn cung Pro lắm anh nhìn chắc cũng phê luôn.em nghĩ no hơi quá to so với cái hồ của mình.em cung không biết nó dưng dươc bao nhiêu cân hơi ở bên trong nữ.

vi em mới tâu đươc có vài ngày nên cũng chưa thông thao cho lắm.em cũng đọc trên mạng nhiều rồi nhưng càng đọc càng không hiểu phải dùng thế nào~X(

Last edited by a moderator: 8/4/08
  4. Hecxogen

Hecxogen Moderator

Thích đã nhận:
    392
    Nếu bí quá về vận hành do bình khác kiểu ( ví dụ thế ) thì bạn nên cho xem hình cái bình và bể đi theo thì mọi người mới giúp được. Chứ nói tay bo khó lắm

5. xuhao

xuhao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em cũng mới mua một bộ c02 ở nhà Yến-Lợi gòm có binh, van chính và van inox. em tháy rất khó chỉnh giọt. như vậy em cần mua thêm van gi nữa để chỉnh rễ hơn và an toàn nữa

6. codao

codao Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    nhưng em lai chưa bít pot hình lên bằng cách nào co huynh nào thông thạo giúp em với thanks:crying::crying::crying::crying:

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    GHT 10 điểm về trả lời nhé. :laughing:
    Nếu ở Hà Nội Bạn nên tham gia giao lưu học hỏi về thủy sinh vào 10h sáng chủ nhật hàng tuần tại quán cà phê cây đa - Cung Thiếu Nhi Hà Nội, đảm bào đi off 2 buổi là biết cách lắp đặt và sử dụng liền.
    Nếu ở TPHCM bạn nên tham gia CLB Thủy sinh Sài Gòn, các hội viên sẽ giúp bạn rất nhiệt tình.

8. codao

codao Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    em bít chỗ đó rui Chủ Nhật này nếu em không bận thi em sẽ qua đó để học hỏi cam ơn anh nhiều nhé:applause:

9. Hecxogen

Hecxogen Moderator

Thích đã nhận:
    392
    Trước tiên đọc hầu hết các bài ở đây đã. Ghi chép lại câu hỏi. Ra hỏi liền ( hình của anh GHT thì thấy rồi ). Chứ ra đó mà đợi các anh chị cho nói thì hơi lâu đấy ( tốc độ phát biểu nhanh lắm )