Cockatiel,male or female???Nhờ các bác xem giùm E!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi archangelyb, 21/9/08.

1. archangelyb

archangelyb Member

Thích đã nhận:
    2
    Dạo này ở HN nhập về lắm cockatiel thật.Chắc sẽ thành phong trào lớn đây.
    E Gray cockatiel này E mới tậu về.E xem rất kỹ mong là chọn được E "đực rựa" nhưg quả thực ko dám chắc nên nhờ các bác đánh giá hộ với.
    Các bác có thể chỉ E cách nào để phân biệt rông mái hiệu quả ở cockatiel non qua ngoại hình ko???E sờ cả xương chậu mà thấy...cứ hao hao nhau vậy:(!!!
    Xin cảm ơn!!!

2. prettyguy2

prettyguy2 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn ơi, ở ngoài đó bạn mua bao nhiêu một em cockateil này vậy? Ngoài màu xám ra còn có màu nào khác nữa không? Ở trong Nam mình tìm mãi mà không thấy. Mong tin.

3. prettyguy2

prettyguy2 Active Member

Thích đã nhận:
    8
  4. mrsmount

mrsmount Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Em này là em mái rồi ah. Chim trống mặt sáng hơn mà người thon hơn nh. Cockatiel ngoài HN giờ nhiều vô kể. Hàng đắt thì 300k. Loại xấu xấu hơn thì 250k, kể cả ghi hay là trắng. Hoàng Hoa Thám hay Tăng Bạt Hổ thì ít hơn. Còn trên Lịch Vân thì về nhiều kinh khủng, mỗi tội ít con đẹp. Con cockatiel nhà bác hiền và ngoan nhỉ??? Mới mua về mà đã đứng yên trên tay để làm dáng chụp ảnh rồi. ^^

5. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Như người đẹp của mình đã nói ở trên,cô chim này là mái bạn ah!!!Lông đuôi có vằn sọc thì chắc chắn là mái.Nhưng trông cô này đã có vẻ dạn,bạn nuôi cũng tốt mà!!!

6. archangelyb

archangelyb Member

Thích đã nhận:
    2
    Cảm ơn các bác góp ý.E cứ nghĩ là con trống non thì giống như con mái cũg có vằn sọ ở đuôi ở cánh chứ?
    Là E mái cũg tốt + thêm lutino trống ở nhà thế là 1 đôi có chồng có vợ.Tạm thời E tách cách li chúg 1 thờii gian đã xem có vẫn đề j ko đã phải ko các bác.Cám ơn các bác rất nhiều!!!

To Prettyguy2: Ở ngoài này mình thấy chỉ có 2 loại là màu vàng trắng và xám ghi thôi.Giá cả khoảngi từ 200K đến 300K tùy màu,chất lượng mỗi hàng có thể khác nhau.E nhà mình mua 250K.Chúc bạn sóm tìm được chú chim ưng ý của mình!!!

7. dark_lord

dark_lord Member

Thích đã nhận:
    1
    em cũng đang định kiếm một con nuôi vì thấy nó đẹp lại biết nói nhưng không biết Sài GÒn bán ở đâu . Bác nào biết giúp em với . thanks mấy bác trước :D:D